ถ้าเพิ่ม refresh ใน mindy2.xml จะมีผลอะไรบ้างครับ

ถ้าเพิ่ม refresh ใน mindy2.xml จะมีผลอะไรบ้างครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 16, 2009 6:35 pm

ไม่รู้ท่านอื่น มีปัญหาเหมือนผมไหมเวลาใช้ mindy2 เหมือนว่าจะ ตอบสนองช้า (ไปหน่อย)
ผมทดลองเพิ่ม change_refresh ใน mindy2.xml จาก 10 เป็น 30
<console title="MIT_NET8.EXE " change_refresh="10" refresh="100" editor="notepad.exe">

ทำให้เร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าทำให้โปรแกรมมีปัญหา อะไรไหม

ตรง cursor ถ้าอยากให้กะพริบเหมือน dos ทั่วไป ใน tag
<cursor> <style>console</style></cursor>

จาก pulse rect เปลี่ยนเป็น console ครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET