จะเขียน batch file ให้ run ผ่าน mindy ยังไงครับ

จะเขียน batch file ให้ run ผ่าน mindy ยังไงครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ต.ค. 27, 2009 9:45 am

บางเครื่องต้องการ run แค่ mindy2 ผ่าน batch file (เพราะ mitutility เรียกซ้ำไม่ได้ แต่ mindy2 เรียกซ้ำได้)
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่า จะเขียน batch file ยังไง ให้เรียก mindy2 ก่อนแล้วตามด้วย batch file เดิมของ mitnet
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย mit เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 21, 2010 12:04 am

mindy2.exe เรียกใช้เป็น dos ได้เลยครับ
ถ้าต้องการให้ run batch เช่น c:\mindy2.bat ก็สามรถเขียนใน shortcut เป็น
mindy2.exe -c "/k c:\Mindy2.BAT"
เหมือน เปิดเครื่อง dos แล้วก็ run batch file ครับ
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET