สิทธิประกันสังคมทำฟัน

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ต.ค. 27, 2009 1:55 pm

ถ้าตั้งเบิกกับ ประกันสังคม ก็ใช้สิทธิ์ประกันสังคม
ถ้าจ่ายเงิน เอง ก็ชำระเงิน ครับ
ถ้าจะง่ายก็สร้างสิทธิ์ ชำระเงินประกันสังคม (ขึ้นต้นด้วย 0) เพิ่มก็ได้ครับ
ในที่นี้ เค้าต้อง จ่ายเงิน ตามระเบียบ ก็ต้องเป็นชำระเงินอยู่แล้วครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย dr.duck เมื่อ อังคาร ต.ค. 27, 2009 3:37 pm

จริง ๆ ก็เป็นสิทธิ จ่ายเงินเอง นั่นแหละครับ

แต่ส่วนใหญ่ เราจะแยกออกมา เพื่อเก็บข้อมูล

ของผม ก็เป็นสิทธิประกันสังคมจ่ายเงินเอง (ฝากท้อง/คลอด/ทำฟัน)
dr.duck

โพสต์โดย mit เมื่อ อังคาร ต.ค. 27, 2009 4:21 pm

ถูกแล้วครับเป็นชำระเงินเองเพราะ วิเคราะห์ให้ดีครับผู้ป่วยไม่ได้ใช้สิทธิอะไรชำระค่าบริการที่เราเลยนะครับ เพียงแต่มีสิทธิประกันสังคมครับซึ่งไม่กี่ยวกับเราเลย เช่นเดียวกับผู้ป่วยเบิกได้ข้าราชการก็ต่างกับเบิกจ่ายตรงนะครับ
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET