mindy2 ใช้ config.fpd หรือ config.xp ครับ

mindy2 ใช้ config.fpd หรือ config.xp ครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ม.ค. 05, 2010 8:45 am

เพิ่ง up 8.30 เป็น 8.31
ต้องลง utility ver 31/dec ด้วย เพราะบางเครื่องถ้าเป็น utilty เก่าจะหน้าจอลายๆ (เหมือนรหัสภาษาไทยไม่ตรง )
และบางเครื่อง โดยเฉพาะ xp จะฟ้องว่า ไม่สามารถแก้ไข file AUTOEXEC.NT ได้
ให้ไปเพิ่มบรรทัด
.....CONFIG.FPD
ที่นี้พอไปดูใน AUTOEXEC.NT จะพบว่า โปรแกรมเพิ่มให้แล้ว แต่จะเป็น
REM ......... CONFIG.XP

ก็เลยงงๆ ว่า
ตกลงใน windows XP file AUTOEXEC.NT
ต้องเพิ่ม

โค้ด: เลือกทั้งหมด
FOXPROCFG=C:\MIT_TEMP\CONFIG.XP

ใช่หรือไม่ครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย mit เมื่อ อังคาร ม.ค. 05, 2010 11:41 am

ขอโทษครับไม่ได้แก้ไขคำอธิบาย ต้องใช้ CONFIG.XP ครับ โดย CONFIG.XP จะสร้างขึ้นมาเองครับ ส่วน AUTOEXEC.NT ขอให้ตรวจทาน PATH กรณีนี้เกิดกับเครื่งที่ UPGRADE ครับเช่นติดตั้งที่ C:\WINDOWS0.OLD หรือชื่ออื่นๆ ทำให้เกิดปัญหาตอนโปรแกรมแก้ไขชื่อแฟ้มครับ ดังนั้นถ้ารู้ PATH จะใช้ AUTOEXEC.TMP ที่สร้างไว้ก็ได้ครับโดยลบ AUTOEXEC.NT ออกแล้วเปลี่ยน AUTOEXEC.TMP เป็น AUTOEXEC.NT ก็ได้เช่นกัน
mit

โพสต์โดย mit เมื่อ อังคาร ม.ค. 05, 2010 12:03 pm

อีกครั้งครับ ในกรณีที่ใช้ MINDY2 ไม่จำเป็นต้องกำหนด FOXPROCFG ใน AUTOEXEC.NT เพราะจะไปใส่ไว้ใน MINDY2.BAT ครับ
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET