มีโรงพยาบาลไหนที่ยังมีปัญหาเรื่อง update อีกบ้างครับ...

มีโรงพยาบาลไหนที่ยังมีปัญหาเรื่อง update อีกบ้างครับ...

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พุธ มี.ค. 03, 2010 5:34 pm

ตอนนี้จำเป็นแล้วครับ ที่ต้อง update จาก version เก่าๆ เช่น 7.xx มาเป็น 8.40 เป็นต้นไปครับ เพราะไม่อย่างนั้น โครงสร้างแฟ้ม จะส่งไม่ผ่าน ครับ

ลองส่งเสียงกันหน่อยครับ เพราะถ้าไม่บอกก็จะไม่มีคนช่วยท่านครับ
่ท่านอื่น ที่พอจะ ช่วยเหลือ รพ.ใกล้เคียงได้ ก็ช่วยๆ กันครับ
ชุมชน mitnet จะได้ คงอยู่และกลับมาขยายวง อีกครั้งนึงครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย dr.duck เมื่อ พฤหัสฯ. มี.ค. 04, 2010 9:47 am

งั้นรายงานตัวครับ ตอนนี้ รพ.โนนไทย เป็น 8.40 exe วันที่ 8 มค.53 คิดว่า จะ up ตัวใหม่ คืนนี้ครับ

ปล.ส่งข่าวครับ น้องพิม แจ้งว่า รพ.วัฒนา จะเปลี่ยนไปใช้ hosxp เดือน พค. นี้แล้ว
dr.duck

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 9:34 am

DAT_DICT เป็น file ซึ่งอยู่คู่กับ mit_net8.exe
mit_net8.exe copy ไปใว้ตรงไหน dat_dict.084 ก็ copy ไปไว้ตรงนั้น
dat_dict คือ file data dictionary ถ้าอยากรู้ว่า mitnet มี กี่ไฟล์ กี่ฟิลย์ แต่ละ ฟิลย์เก็บอะไร ไว้ทำอะไร ก็อ่านจาก dat_dict นี่แหล่ะ
เข้าใจว่า หมอสุมิตรจะตรวจ dat_dict ตอนเริ่มโปรแกรมหรือตอน update ด้วย..
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET