จะบังคับให้ต้องลง Diag ก่อนส่งได้หรือไม่

จะบังคับให้ต้องลง Diag ก่อนส่งได้หรือไม่

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พุธ มี.ค. 10, 2010 9:29 am

การจะได้ point ในส่วน วินิจฉัย ต้องมี diag ที่เป็น principle ใน visit ครั้งนั้น เสมอ
จากที่เจอ บางครั้ง หมอก็เบลอๆๆ ไม่ได้ใส่วินิจัย
เป็นไปได้ไหมที่จะบังคับ ให้หมอลงวินิจฉัยเป็น principle ก่อนส่ง เสมอ (หรืออาจสร้างเป็น Option ให้ supervisor เลือกก็ได้ว่า จะบังคับวินิจฉัย หรือไม่บังคับ)

flow ก็น่าจะเป็น เมื่อลงรายการยาหรือกิจกรรมแล้ว(มีข้อมูลแล้ว ยกเว้นข้อมูลที่บันทึกอัตโนมัติโดยเครื่อง) ก็ต้องมีวินิจฉัย ด้วย

จะเป็นไปได้ไหมครับ...
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย raknim เมื่อ พฤหัสฯ. มี.ค. 11, 2010 12:17 pm

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เป็นการบังคับ user ว่าต้องลง Dxด้วย จากข้อความที่ opd.txt แจ้งตอนส่ง 12+8 ก็ประมาณ 100 record ต่อเดือนครับที่ไม่ได้ลงDx
น้ำใจทำให้สังคมน่าอยู่
raknim

โพสต์โดย dr.duck เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 11:53 am

อาจจะเกิดปัญหา กับ รพ. ที่ไม่ได้ให้ แพทย์ key dx ทันที

(แต่ผมก็เห้นด้วยกับแนวคิดนี้ครับ)

ตอนนี้เลยใช้วิธี ห้องบัตร หา no diag มาลงช่วงบ่ายครับ

ก็ lost ไปบ้าง บอกขึ้นมาก็ดี จะได้เริ่มตามใหม่ครับ
dr.duck

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 12, 2010 12:03 pm

กรณีที่อาจมีปัญหากับรพ.ที่แพทย์ไม่ได้ diag ทันที
ก็คงต้องสร้างเป็น option ไว้ในเมนูผู้ควบคุมระบบก็ได้ครับ แล้วแต่ใครจะเลือกครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET