วีธีลบประวัติผู้ป่วย

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 6:33 pm

**สำรองข้อมูลก่อน**
1.การลบข้อมูลเก่า
ให้คนอื่นออกจากระบบให้หมด เข้า supervisor
ข้อ 8 บริหารแฟ้มข้อมูล >>ข้อ9 ลบข้อมูลย้อนหลังจากปีที่กำหนด
ทำตามที่โปรแกรมบอก
ทดลองทำใน stand alone ลบข้อมูลไปสักพักจะฟ้องว่า

Variable 'NVER' not found
(NVER น่าจะเป็น netware version ??)
เข้าใจว่าทำใน netware น่าจะผ่าน
ลองถามหมอสุมิตร อีกทีแล้วกันครับ เพราะจะทดลองใน netware ก็คงไม่ได้

2.hn ข้อมูลคนไข้ไม่เคยมา
ผมก็ใช้วิธีลบเลข 13 หลัก แล้วเปลี่ยนชื่อ-นามสกุลให้เหมือนกับ HN ที่จะนำไปรวมกับคนอื่น
แล้วก็รวมไปเรื่อยๆ ครับ (ใช้ได้กับคนที่ไม่มีประวัติเท่านั้นนะครับ) แล้วพอเรียก hn นั้นทีหลัง โปรแกรมจะถามว่า ลบหรือไม่ ก็ลบก็ได้ครับ ทีนี้พอ คนไข้ ใหม่ๆ มา ก็เลือกใช้ hn น้อยก่อนครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET