แจกแบบพิมพ์ D_LIST ให้เภสัชใว้ทำ Med Reconciliation

แจกแบบพิมพ์ D_LIST ให้เภสัชใว้ทำ Med Reconciliation

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 12, 2010 3:09 pm

แก้ไขล่าสุดโดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ก.ค. 12, 2011 8:39 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: แจกแบบพิมพ์ D_LIST ให้เภสัชใว้ทำ Med Reconciliation

โพสต์โดย Rachanont เมื่อ อาทิตย์ ก.ค. 10, 2011 2:25 pm

สอบถามหน่อยครับว่าเอาไปใช้งานอย่างไร
Rachanont

Re: แจกแบบพิมพ์ D_LIST ให้เภสัชใว้ทำ Med Reconciliation

โพสต์โดย raknim เมื่อ อาทิตย์ ก.ค. 10, 2011 5:01 pm

1. ผู้ป่วยใน ไว้พิมพ์สรุปรายการยาเมื่อคราวที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบกับยาครั้งนี้ที่ admit ว่าแพทย์สั่งยาตกหล่นหรือเปลี่ยนแปลงรายการ-วิธีกินไปจากคราวที่แล้วหรือเปล่า หากมีการเปลี่ยนแปลงจากเดิมอาจต้องปรึกษาแพทย์อีกครั้ง ว่าตั้งใจหรือ Error อาจติดไว้ที่ Doctor order sheet ก็ได้ครับ
2.ผู้ป่วยนอก ไว้พิมพ์ให้ผู้ป่วยนำติดตัว กรณีไปรับยาจากที่อื่นจะได้ให้ที่อื่นทราบว่ากินยาอะไรอยู่บ้างตามรายการที่เราพิมพ์ให้ หรืออาจติดไว้ที่สมุดนัดก็ได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย raknim เมื่อ จันทร์ ก.ค. 11, 2011 9:47 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
น้ำใจทำให้สังคมน่าอยู่
raknim

โพสต์โดย Rachanont เมื่อ อาทิตย์ ก.ค. 10, 2011 5:24 pm

สอบถามอีกหน่อยครับ ว่าตัวแบบเนอร์ dlist นี่ต้องกดปุ่มอะไร ที่หน้าไหนเพื่ออกมาครับ ผมไล่กดหน้า help แล้วไม่เจอวิธีใช้ครับ
Rachanont

โพสต์โดย raknim เมื่อ อาทิตย์ ก.ค. 10, 2011 9:59 pm

F2 ที่หน้าใบสั่งยาครับ
น้ำใจทำให้สังคมน่าอยู่
raknim

โพสต์โดย Rachanont เมื่อ จันทร์ ก.ค. 11, 2011 4:48 pm

ไมทราบว่าต้องทำอะไรเพิ่มเติมถึงจะใช้ได้ หรือเปล่าครับ
เพราะผมกด F2 แล้วกลายเป็นพิมพ์ใบหน้างบดังภาพประกอบครับ
แนบไฟล์
Rachanont

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ จันทร์ ก.ค. 11, 2011 7:26 pm

แสดงว่าท่านมีสิทธิ์การเงินครับ
F2 ถ้ามีสิทธิ์การเงิน(m,t) จะเป็นใบหน้างบ ถ้าไม่ใช่จะเป็นงานพิมพ์ d_list ครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย Rachanont เมื่อ จันทร์ ก.ค. 11, 2011 8:54 pm

sutthipongr เขียน:แสดงว่าท่านมีสิทธิ์การเงินครับ
F2 ถ้ามีสิทธิ์การเงิน(m,t) จะเป็นใบหน้างบ ถ้าไม่ใช่จะเป็นงานพิมพ์ d_list ครับ

จริงๆ ด้วยผมมีสิทธิ์ m,t อยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้เดี่ยวผมจะลองดูอีกทีได้ผลอย่างไร จะมารายงานให้ทราบครับ
พอดีช่วงนี้ น้องที่ opd กำลังเริ่มทำ medication reconcile ผู้ป่วยนอกอยู่ ก็เลยอยากให้ใช้ความสามารถจากโปรแกรมที่มีอยู่แล้วครับ
Rachanont

โพสต์โดย Rachanont เมื่อ อังคาร ก.ค. 12, 2011 12:25 pm

ขอบคุณครับ ทำได้แล้วครับ
แต่พบ bug หน่อยนึงครับ เวลาขึ้นหน้าใหม่ ข้อมูลจะหายไป 1 บรรทัดครับ
เป็นทั้ง label ตัวเดิม และ label ที่ผมปรับแต่งให้แสดงรายชื่อยาได้ 7 ตัวต่อสติ๊กเกอร์ 1 ใบครับ
แนบไฟล์
d_list.rar
(1.87 KiB) ดาวน์โหลด 1246 ครั้ง
Rachanont

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET