ลด error จาก refer in โดยบังครับให้ใส่ รหัสสถานพยาบาลเสมอ..

ลด error จาก refer in โดยบังครับให้ใส่ รหัสสถานพยาบาลเสมอ..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ส.ค. 17, 2010 3:27 pm

ผมตรวจข้อมูลดู ที่ รพ.จะเจอ refer in (รับเข้ามาที่เรา) จะพบ error ประมาณ เดือนละ เกือบ 10 รายคือไม่ลงสถานพยาบาลที่ส่งมา
ทำให้ ข้อมูล OP reccord นั้นจะเสียไปเลย ทั้ง visit
จะเป็นไปได้ไหมครับ ตอนลงทะเบียน แล้ว มี refer in มา ถ้าบังคับให้ต้องลง สถานพยาบาล ก่อน ไม่งั้นออกจากช่องนั้นไม่ได้
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย mit เมื่อ พุธ ส.ค. 18, 2010 1:16 am

น่าจะไม่มีปัญหานะ เดี๋ยวทำให้ครับ
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET