sticker ผู้ป่วยใน ลำลูกกา

sticker ผู้ป่วยใน ลำลูกกา

โพสต์โดย atthapon เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 19, 2010 3:05 pm

sitcker ผู้ป่วยในพิมพ์ออกที่ห้องคลอดไม่ได้ครับ ใช้พอร์ต SPL1 แบบพิมพ์เป็น ipt_banner
แต่ถ้าใช้เป็น UTL1 ไม่มีเลขที่ที่เตียงออกมาครับ
แต่ใช้ login เป็น ward ออกแบบ SPL1 ได้ครับ การเซ็ตค่าสิทธิเหมือนกันที่ user แต่ชื่อ login เป็น LR แล้วสติ๊กเกอร์ผู้ป่วยในออกไม่ได้ครับในพอร์ต SPL1
atthapon

โพสต์โดย mit เมื่อ จันทร์ ส.ค. 23, 2010 11:50 pm

การตรวจสอบงานพิมพ์ของ โปรแกรมทั้ง spl และ utl เพื่อให้ง่ายขึ้น
1.ดูว่า mit-net ส่งงานพิมพ์ออกมาหรือไม่
เปิดเฉพาะ mit-net ทดลองกดพิมพ์งานนั้นๆ ก่อน แล้วให้ดูที่ c:\mit_temp
ถ้าถูกต้อง จะมีแฟ้ม ชื่อ MPRINTx.SPL (x=1-4) ใช้ notepad เปิดดูได้ครับ
หน้าตาก็จะเหมือนกันกับเครื่องที่สามารถพิมพ์ได้ ถ้าไม่เหมือนหรือไม่ออกมา ต้องดูที่
แบบพิมพ์ครับ ส่วนของ mit-net จะเป็นแฟ้ม .fxp (เกิดจาก compile .prg ตาม source code
ที่ให้ไปแล้วใน mit_util\mit_net\source\spl ครับ) โดยใช้ .fxp ที่ home directory > system > คำสั่งภายใน(ส่วนมากพิมพ์ออกเครื่องพิมพ์ตรงๆ) การที่ user พิมพ์ไม่เหมือนกัน
ก็ต้องตรวจตามลำดับ เช่น ward มี p_i-ban.fxp อยู่ใน ้home directory(H:\) แต่ lr ไม่มีและที่ system(G:\HOSPITAL) มี p_i-ban.fxp สองหน่วยนี้จะใช้ คนละโปรแกรมครับ

2. เมื่องานพิมพ์(mprint)เหมือนกันแล้วงานที่พิมพ์ก็ควรจะเหมือนกันแล้ว แต่..
ที่ mit-utility เองก็สามารถสร้างแบบพิมพ์ต่างกันได้เช่นกัน เช่นเดียวกันครับจะใช้แบบใดก็ตามลำดับ home > system > แบบฟอร์มภายใน ลองดูให้ดีครับ ข้อมูลเดียวกันพิมพ์ไม่เหมือนกันก็ได้ครับ
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET