Version8.90

Version8.90

โพสต์โดย raknim เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 28, 2010 6:56 am

จาก what new "1.แก้ไขโครงสร้างแฟ้ม H_SERV.DBF เพิ่ม FIELD ชื่อ EQ เพื่อบันทึกสิทธิหรืองานที่กำหนดด้วยหน่วยบริการ ในกรณีที่ผู้ใช้ต้องให้บริการหลายแผนกและแต่ละแผนกมีวิธีทำงานหรือสิทธิต่างกัน โปรแกรมจะเพิ่มสิทธิให้ผู้ใช้ตามที่กำหนดในหน่วยบริการ" สะดวกกรณีพยาบาลมีการเปลี่ยนจุดปฏิบัติงาน(ที่นี่ทุก 6 เดือน) ไม่ต้องมาแก้สิทธิ์ของแต่ละคนอยู่ครับ หรือกรณี1คน ทำงานหลายจุดก็จะได้ใช้สิทธิ์ตามจุดปฏิบัติงาน ขอบคุณมากครับ
2.สามารถแก้ไขรหัส PCU ที่แสดงหน้าประวัติของผู้ป่วยได้ ด้วยCTRL+F12
หากเพิ่มเติมกรณีคนที่ยังไม่มีรหัส PCU ให้สามารถ CTRL+F12 เพื่อเพิ่มรหัสPCU ด้วยก็ดีครับ ถ้าไม่มี PCU CODE ข้อมูลจะไม่ออกในPP Packageครับ/ขอบคุณครับ
น้ำใจทำให้สังคมน่าอยู่
raknim

โพสต์โดย mit เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 28, 2010 10:59 pm

แค่เลือกว่าอยู่ในเขตุและเป็นคนไทยก็จะให้เติม PCU CODE ครับ
mit

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ จันทร์ พ.ย. 29, 2010 9:50 am

สอบถาม 8.90 ในใบสั่งยา มีขึ้น **แพ้ยา** เข้าไปดูก็ไม่มีประวัติแพ้ยา ขึ้นเกือบทุกรายเลยครับ
โรงพยาบาลเขาค้อ (โรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียง)
http://www.khaokhohospital.go.th
พักเขาค้อ 1 คืน อายุยืน 1 ปี
ดินแดนแห่งทะเลหมอกภูเขา
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปืนใหญ่จอมสลัด

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ จันทร์ พ.ย. 29, 2010 3:05 pm

ผมโทรหาคุณหมอสุมิตรแล้วครับ น่าจะแก้แล้วเห็นล่าสุด Mit-net + Utility วันนี้ 29 พ.ย. 53

แนะนำเป็น 8.90 ครับ ผมลองส่ง op+pp package ตรวจสอบด้วย op-pp nhso 2554 V.1.0.8 ยังไม่ได้ลองตัวล่าสุดของวันนี้นะครับ ขอบอก(สุดยอด) ผ่าน 95% ขึ้นครับบางแฟ้ม 100 % เลย

Error ถ้ามีจะแจ้งอีกครั้งเดียววันนี้ตอนเย็นจะup mit-net ล่าสุดครับ

เพิ่มอีกนิดครับ link นี้
http://op.nhso.go.th/op/webboard/eBoardView.do?id=4186

mit-net เราก็สุดยอดเหมือนกัน คุณชัยวัฒน์ แจ้งเรื่องข้อมูลและการบริหารจัดการระดับ 90% ขึ้นมีสองแห่งที่แนะนำ
โรงพยาบาลเขาค้อ (โรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียง)
http://www.khaokhohospital.go.th
พักเขาค้อ 1 คืน อายุยืน 1 ปี
ดินแดนแห่งทะเลหมอกภูเขา
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปืนใหญ่จอมสลัด

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ จันทร์ พ.ย. 29, 2010 6:05 pm

เรียน คุณกฤษณา
1. ตรวจซ้ำว่าลักษณะของข้อมูลที่บันทึกมีคุณภาพตรงตาม description ของ 18 แฟ้ม เวอร์ 3.0 ของกระทรวง สธ. ทุก ๆ filed หรือไม่ หรือกรณีนี้ ผมอยากเห็นข้อมูลของคุณนะครับ รบกวนส่งข้อมูลตัวอย่างที่คุณทำให้ผมได้ตรวจสอบครับ จะได้ชัดเจนในการแก้ไข ถ้า สปสช.ผิดจะได้รีบแก้ไขให้ ครับ
2. ผมขออนุญาต แจ้งแค่ 2 แห่งที่ดีมาก ๆ ทั้งในเรื่องข้อมูล และการบริหารจัดการ คือ
---- รพ.ม่วงสามสิบ จ.อุบลราชธานี คุณภาพเกิน 95 -100%
---- รพ.สัตหีบ จ.ชลบุรี คุณภาพเกิน 90-95%

ที่จริงมีอีกหลาย ๆ แห่ง ครับ แต่สองแห่งนี้เด่นชัด ลองโทรไปขอคำปรึกษาครับ

หมอสุมิตรและ Mitnet สุดยอดมานานแล้วครับ
แต่คนอื่นหรือคนที่ใช้ mitnet บางคนไม่ค่อยมองเห็น ...

ประเด็นการตรวจข้อมูลปี 2554 ข้อมูล person ต้องถูกต้องสมบูรณ์ จริงๆ แล้วต้องให้ได้ 100 % ครับ เพราะแฟ้มอื่นจะอ้างอิงจากแฟ้มนี้ทั้งหมด ดังนั้นปีนี้ต้องเน้นที่ person เป็นพิเศษครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย dr.duck เมื่อ อังคาร พ.ย. 30, 2010 2:52 pm

จริง ๆ คนอื่น มันมั่วมานานแล้ว มีประเภท ตรวจ PNC ทีเดียว จะติ๊กให้ครบ สี่เลยไหม

ส่งข้อมูล ซ้ำ แล้วซ้ำอีก ไม่เป็นไร

สอ. บางแห่ง มีข้อมุล ผู้มารับบริการ เป็น พันคน ต่อวัน ?????????/

สมควรที่ สนย และ สปสช. จะหันกลับมาหาความจริงได้แล้ว
dr.duck

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET