ขอความช่วยเหลือ PP package ไม่มีข้อมูลเลย

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ พุธ ธ.ค. 01, 2010 12:49 pm

ต้อง update เป็น 8.90 ครับ ทั้ง Mit-net และ Utility ที่หน้าเวปเลยครับ

ลองแบบ stanalone ก่อนก็ได้ครับ

ถ้าจะตรวจสอบด้วย op-pp nhso 2554 ก่อนตรวจสอบกรุณาลบไฟล์ที่เคยนำเข้าทั้งหมดก่อนนะครับ
โรงพยาบาลเขาค้อ (โรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียง)
http://www.khaokhohospital.go.th
พักเขาค้อ 1 คืน อายุยืน 1 ปี
ดินแดนแห่งทะเลหมอกภูเขา
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปืนใหญ่จอมสลัด

โพสต์โดย nirut เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 23, 2010 11:14 am

ข้อมูลใน PP-Package

แฟ้ม PP ไม่มีข้อมูลครับ ต้องลงตรงไหนบ้างอ่ะครับ PP ถึงจะมีข้อมูล.
แฟ้ม ANC : error AN9207 ไม่ใช่เพศหญิง (หรืออาจไม่สามารถเชื่อมโยงข้อมูลใน PERSON ได้) ผมตามไปดูในPERSONก็มีข้อมูลนะครับ

ผมใช้ MIT8.90 19 dec Utillity 22 dec
ใช้โปรแกรมตรวจสอบ OP-PP NHSO 2554
nirut

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 23, 2010 12:30 pm

กรณี MCH ,PP สำหรับปี 2554 ข้อมูลจะออกได้ก็ต่อเมื่อ
1.ลงดูแลแม่/เด็ก ครบทั้ง 3 ครั้ง ข้อมูลจะออกเลย
2.กรณีลงข้อมูลไม่ครบ 3 ครั้ง ข้อมูลจะออก ก็ต่อเมื่อ วันดูแลครั้งหลังสุด+60 วัน

แฟ้มอื่น คงต้องไล่ไปทีละแฟ้ม

การตั้งค่าเรื่องการเก็บข้อมูลแฟ้ม ส่งเสริมทั้งหมด
ลองไปค้นกระทู้เก่าๆ ดูก่อนครับ
ติดปัญหาตรงไหนค่อยๆถาม กันไป
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 23, 2010 12:35 pm

แฟ้ม PP คือแฟ้มเด็กตรวจหลังคลอด
ต้องไปสร้างกิจกรรมขึ้นมาก่อนและใส่ CODE ในช่อง HCIS กด F1 ดู Help ครับ

ส่วน ANC ที่ Error ไม่ใช่เพศหญิง จากที่เคยเจอ ให้เปิด Person ดูเพศว่าถูกต้องหรือไม่ เพราะบ้างครั้งที่หน้า OPD เป็นหญิง แต่ในแฟ้ม Person ขึ้นเป็น เพศ =1 คือเพศชาย ต้องแก้ใน Person ครับ
หรือไม่ลองดูใน log ที่คุณหมอสุมิตรทำไว้ครับ ว่า error จากตรงไหน
โรงพยาบาลเขาค้อ (โรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียง)
http://www.khaokhohospital.go.th
พักเขาค้อ 1 คืน อายุยืน 1 ปี
ดินแดนแห่งทะเลหมอกภูเขา
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปืนใหญ่จอมสลัด

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET