รหัส CSMBS บนใบเสร็จ

รหัส CSMBS บนใบเสร็จ

โพสต์โดย atthapon เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 14, 2011 1:02 am

อยากให้รหัส กรมบัญชีกลาง(รหัสหัตถการ) ออกบนใบเสร็จหรือ ใบหน้างบ ทำยังไงครับ
ทดลองพิมพ์ใบหน้างบแล้ว มีแต่ตัวเลขเงิน ไม่มีชื่อรายการ และรหัสกรมครับ
atthapon

โพสต์โดย mit เมื่อ เสาร์ ม.ค. 15, 2011 10:41 pm

ใช้พิมพ์แบบเดียวกับใบสั่งยารหัสอยู่หน้าแต่ละกิจกรรมแล้วใช้เป็นใบแนบแทนครับ เพราะเราไม่สามารถพิมพ์ทุกรหัสออกมาที่ใบเสร็จได้ครับ ทั้งรหัสกิจกรรมรหัสlab เยอะนะครับ แต่ถ้าใช้ระบบการพิมพ์ใบเสร็จอย่างย่อ (slip) โปรแกรมจะพิมพ์รหัสและรายชื่อออกมาเองทุกรายการอยู่แล้วครับ
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET