สิทธิของผู้ป่วยตอน Admit และ D/C

โพสต์โดย languhospital เมื่อ อังคาร มิ.ย. 02, 2009 10:54 am

ข้อที่ 1 ตรงคำว่า "สิทธิที่มี" ควรเปลี่ยนเป็น "าิทธิที่ใช้ในครั้งนั้น" จะตรงกับความต้องการมากกว่าครับ เพราะ "สิทธิที่มี" อาจจะเป็นสิทธิอะไรก็ได้ที่ผู้ป่วยมี แต่อาจจะไม่ได้ใช้ในการรับบริการครั้งนั้นๆ ครับ

ข้อที่ 2 ตามความเข้าใจของผม หากต้องการให้ประมวลผล ในส่วนของสิทธิ "บัตรทอง ไม่มี ท" อาจจะต้องให้มีการเคลียร์การเงินใน่สนของบัตรนั้นๆ ก่อน พอแก้ไข้สิทธิ จะทำให้ประมวลผลทั้ง 2 สิทธิ มังครับ

ข้อ 2 นี่ ผมไม่แน่ใจนะครับ
Langu Hospital
ภาพประจำตัวสมาชิก
languhospital

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET