เปลี่ยนจาก NetWare เป็น Net Storage หรือ windowsจะ config

เปลี่ยนจาก NetWare เป็น Net Storage หรือ windowsจะ config

โพสต์โดย worawut เมื่อ พุธ มี.ค. 30, 2011 8:16 am

รบกวนถามครับ หากเปลี่ยนจาก NetWare เป็น Net Storage หรือ windows จะ config เครื่องที่เป็น rom boot อย่างไรครับ

จากการทดลอง backup เครื่อง mitnet server โดยการ ghost มาพอสมควรเลยเปลี่ยนมาเป็น copy ไฟล์ต่างๆจาก shaer
แล้วนำมาใส่อีกเครื่อง โดยให้เครื่องลูกใช้การ map ไดร์ไปได้ไม่มีปัญหาแต่ค่อนข้างช้าหน่อยเปลี่ยนเป็น แลนกิ๊กกะบิทน่าจะดีขึ้น
ปัญหาอยู่ที่ว่า เครื่อง ที่ใช้ใน windows ใช้งานได้ไม่มีปัญหา แต่ว่าเครื่องที่เป็น rom boot ไม่มี hdd จะทำการ config อย่างไรครับ

หากทำได้จะเปลี่ยนเป็น Net storage หรือว่า windows หรือ linux ดีครับ ไม่ีมีปัญหาเรื่องไวรัส แต่ติดตรง config ไม่เป็น

รบกวนแนะนำด้วยครับ
worawut

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET