เราสามารถลบข้อมูลว่างหรือ rapack ข้อมูลได้อย่างไรบ้างครับ

เราสามารถลบข้อมูลว่างหรือ rapack ข้อมูลได้อย่างไรบ้างครับ

โพสต์โดย worawut เมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 28, 2011 11:34 pm

ตอนนี้ reindex อยู่ ไม่ผ่านครับ แฟ้ม ovst lab_x มีประมาณ 4 ล้านกว่า น่าจะทำให้เครื่องลูกช้าไปด้วยครับ
รบกวนแนะนำครับ
worawut

Re: เราสามารถลบข้อมูลว่างหรือ rapack ข้อมูลได้อย่างไรบ้างครับ

โพสต์โดย mit เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 29, 2011 4:32 pm

1.เลือกให้ pack ได้อยู่แล้ว ในการ reindex
2.เวลาใช้งานโปรแกรมจะใช้ reccord ที่ว่างก่อนอยุ่แล้วไม่จำเป็นต้องลบออก และขนาด 4-5 ล้านไม่ได้เป็นปัญหากับโปรแกรม
ตอนนี้ที่มีปัญหาอยู่ที่ 14 ล้านครับ สำหรับโรงพยาบาลใหญ่ๆ คนไข้เยอะๆ จะเก็บได้ไม่ครบ 5 ปี(ที่บางละมุงต้องลุ้นตอนปลายปี)
กำลังปรับโครงสร้างให้ได้ครบเป้าหมาย 10 ปีครับแต่ต้องใช้เวลาหน่อยครับ ถ้า รพ.เล็กอย่างสัตหีบเก็บได้เกิน 10 ปีครับ
3.ถ้า reindex ไม่ผ่านต้องดูแล้วครับว่า error คืออะไร อาจให้โปรแกรมทำการตรวจแก้ไขแฟ้มเองก่อนก็ได้ครับ ถ้ายังมีปัญหาก็ปรึกษาได้ครับ
จะ teamview ก็ได้
mit

Re: เราสามารถลบข้อมูลว่างหรือ rapack ข้อมูลได้อย่างไรบ้างครับ

โพสต์โดย worawut เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 29, 2011 7:46 pm

ขอบคุณมากครับคุณหมอ
worawut

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET