พิมพ์หน้าOPD CARD ไม่โชว์ 13 หลัก

พิมพ์หน้าOPD CARD ไม่โชว์ 13 หลัก

โพสต์โดย Attitude เมื่อ พุธ พ.ค. 11, 2011 11:42 am

รพ.ไหนเจอปัญหาพิมพ์หน้า opd card แล้วไม่โชว์เลข 13 หลักบ้างครับ
แล้วมีวิธีแก้ไขตรงไหน อย่างไร ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
Attitude

Re: พิมพ์หน้าOPD CARD ไม่โชว์ 13 หลัก

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พุธ พ.ค. 11, 2011 12:10 pm

อันนี้ง่ายนิดเดียวเลยครับ
อันดับแรก ไปหาแฟ้ม p_o-card ก่อน ใช้ fpd 26 เปิดนะครับ
ลองหาตัวแปร ชื่อ per_id ครับ
ถ้าไม่มีก็เพิ่มเข้าไปเลย จะให้อยู่ตำแหน่งไหน ก็ดู ข้างเคียงก็ได้ครับ

ยินดี ที่ รพ.แม่ลาน ยังคงอยู่กับ mitnet ครับ
มีปัญหาอะไรโทรมาที่ผมก็ได้ เบอร์ขอจาก พี่หลอง หนองจิกก็ได้ครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET