ขอตัวแปร creatinine clearance เพื่อพิมพ์บนใบสั่งยาครับ

ขอตัวแปร creatinine clearance เพื่อพิมพ์บนใบสั่งยาครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 11, 2011 9:12 am

mitnet 8.92 ver.10/08/2554
สามารถคำนวณค่า creatinine clearance ได้แล้ว
เนื่องจากค่า creatinine clearance จำเป็นสำหรับการปรับขนาดยาหลายชนิดเช่น aminoglycoside ยาในกลุ่มโรคเรื้อรังสำหรับผู้ป่วยที่เป็นโรคไต หรือมีภาวะ renal impairment
ถ้าพิมพ์บนใบสั่งยาด้วยน่าจะดีครับ เภสัช จะได้ช่วยแพทย์ดูอีกที
รบกวนคุณหมอขอตัวแปรเพื่อพิมพ์ค่า creatinine clearance ด้วยครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: ขอตัวแปร creatinine clearance เพื่อพิมพ์บนใบสั่งยาครับ

โพสต์โดย Rachanont เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 11, 2011 11:27 am

สนใจเหมือนกันครับ เพราะทุกวันติดตามได้แต่ผู้ป่วยใน เพราะมีเวลาคำนวณเอง ถ้าคำนวณได้อัติโนมัติจะได้ดูผู้ป่วยนอกด้วยครับ
Rachanont

Re: ขอตัวแปร creatinine clearance เพื่อพิมพ์บนใบสั่งยาครับ

โพสต์โดย mit เมื่อ พฤหัสฯ. ส.ค. 11, 2011 10:22 pm

ทำให้แล้วครับตัวแปรชื่อ _CrCl รอ dl ได้(ช้าอีกนิดครับคุณหมอขอ GRF ด้วยกำลังทำอยู่ )และตอนนี้ใส่ในพิมพ์ P_Order ไปก่อนนะครับแบบ Utl รอก่อนครับ
เจอหลายเรื่องก็เลยช้าหน่อยครับแต่จะรีบทำให้ครับ
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET