คอมพิวเตอร์ค้างตรงหน้า Login Script ครับ

คอมพิวเตอร์ค้างตรงหน้า Login Script ครับ

โพสต์โดย worawut เมื่อ อังคาร ก.ย. 20, 2011 9:28 am

พอดีลงเครื่อง windows xp ใหม่ครับ
ตั้งชื่อกับ password ตรงกับ ที่ใช้ใน mitnet แล้้วครับ
ลง Netware Client แล้วครับ
ลงโปรแกรม utility แล้วครับ
พอเวลา Restart จะมีหน้าให้เราเลือก ผมเลือก ชื่อ server ที่ใช้แล้วครับ MITNET และเลือกที่ Run Login Script ครับ กด ok

จะมีหน้าต่างเหมือน dos ขึ้นมาครับปกติคือ you are attech to server mitnet แล้วก็หายไปครับ
แต่ของผมค้างอยู่หน้านี้ตลอดครับ ต้องทำอย่างไรดีครับรบกวนแนะนะด้วยครับ
worawut

Re: คอมพิวเตอร์ค้างตรงหน้า Login Script ครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ก.ย. 20, 2011 6:12 pm

คงไม่เกี่ยวกับ mitnet หรือ netware ครับ คงเป็นที่เครื่อง client xpตัวนั้นแหล่ะ
อาจจะ map drive ไม่ได้
-drive F ,G ,H ต้องยังไม่ถูกจองด้วยนะ
-มีโปรแกรมอะไรแปลกๆ ลงใว้ในเครื่อง xp นั้นบ้าง
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: คอมพิวเตอร์ค้างตรงหน้า Login Script ครับ

โพสต์โดย worawut เมื่อ อังคาร ก.ย. 20, 2011 8:28 pm

ได้ครับผมจะลองเช็ดดูอีกทีครับ เพราะว่าเครื่องก็ลงใหม่เลยครับ แปลกดี หากหาวิธีแก้ได้แล้วจะมาแจ้งนะครับ
worawut

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 23, 2011 11:43 am

windows xp sp อะไรครับ เคยเจอ windows ที่มันถูกดัดแปลงมาใช้เกิดอาการนี้ได้ครับ
ลองลงตัว windows xp sp 3 ตัวเต็มดูครับ
โรงพยาบาลเขาค้อ (โรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียง)
http://www.khaokhohospital.go.th
พักเขาค้อ 1 คืน อายุยืน 1 ปี
ดินแดนแห่งทะเลหมอกภูเขา
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปืนใหญ่จอมสลัด

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET