รบกวนแนะนำ server สำหรับ mitnet ด้วยครับผม

รบกวนแนะนำ server สำหรับ mitnet ด้วยครับผม

โพสต์โดย worawut เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 22, 2011 5:15 pm

เนื่องจากว่าเครื่อง server เก่าตอนนี้หาก HW เสียไม่มีอะไหล่แล้วเครับ และ
เกรงว่าหากมีปัญหาเกิดขึ้น จะทำให้แก้ไขได้อย่างลำบากครับ
หากมี raid ด้วยก็ดีมากครับ เพราะว่าน่าจะหมดปัญหาเรื่องการ backup ครับ

รบกวนด้วยครับ หรือว่าอุดหนุนคุณหมอก็ยินดีอย่างมากครับ รบกวนแนะนำงบประมาณที่จะใช้ด้วยครับ
จะได้เสนอต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
worawut

Re: รบกวนแนะนำ server สำหรับ mitnet ด้วยครับผม

โพสต์โดย mit เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 22, 2011 10:39 pm

ใช้ server ตระกูล windows ก็ได้นะครับ
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET