MCH,PP ประมวลเดือนกันยา,มีข้อมูลตุลา เข้ามาด้วย

MCH,PP ประมวลเดือนกันยา,มีข้อมูลตุลา เข้ามาด้วย

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 03, 2011 2:39 pm

เลือกปี 2555 PP package
ประมวลผลข้อมูลเดือนกันยายน ปรากฏว่า
mch,pp
มีข้อมูลคลอดเดือนตุลาคม เข้ามาด้วยครับ และข้อมูลดูแลแม่,เด็กที่เข้ามา
ก็มีแค่ 1 ครั้ง (ซึ่งหลักเดิม ถ้ามีการดูแลแค่ 1 ครั้งต้องรอครบ 60 วันก่อนจึงจะส่งออก ??)
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: MCH,PP ประมวลเดือนกันยา,มีข้อมูลตุลา เข้ามาด้วย

โพสต์โดย mit เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 20, 2011 6:56 pm

ตั้งใจส่งข้อมูลของปีงบประมาณ 2554 ให้หมดถึงแม้จะเป็นการตรวจแค่ครั้งเดียว ได้ปริมาณครับตามเงื่อนไขปี 2554
ข้อมูลเหล่านี้เมื่อครบ 2 ครั้งในปี 2555 ก็จะส่งอีกครั้งครับ สรุปคือส่งมันทั้ง 2 ปีเลย ไม่รู้ว่า สปสช.จะตรวจว่าซ้ำหรือไม่เพราะคนละปีงบประมาณกัน
ตรงนี้ไม่ทราบจริงๆ จึงกันไว้ก่อน เสียหายเรื่องคุณภาพบางส่วนดีกว่าไม่ได้ปริมาณเลยครับ คือกลัวว่าเป็น case ของปี 2554
มาส่งปี 2555 แล้วไม่นับอะไรประมาณนั้นครับ(แต่ตอน 2554 ไม่ได้ส่งเพราะยังไม่ครบ 2 ครั้ง)
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET