LAB ติดตาม NCD EKG,UA ไม่มีใน Help ครับ

LAB ติดตาม NCD EKG,UA ไม่มีใน Help ครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 16, 2012 7:22 pm

ระบบ LAB ติดตาม NCD EKG,UA ไม่มีใน Help ครับ ไม่ทราบต้อง set ว่าอะไรในช่อง HCIS ครับ
คุณหมอพัฒนาได้อย่างสุดยอดครับในการสามารถดูรายละเอียดแต่ละรายการได้ ในหน้า NCD CHECKLIST
กรณีดูยาหรือหัตถการย้อนหลังในหน้า คีย์ยาและกิจกรรม
1.ถ้าจะดูรายละเอียดให้กด Enter ยังไม่ไปที่หน้าประวัติครับ
2.ถ้า สามารถกำหนดเป็นรหัสเพื่อให้ครอบคลุมยา/กิจกรรม 1 ตัว(แต่แตกต่างกันที่รหัสตัวที่ 9 คือคนละยี่ห้อแต่ ยาตัวเดียวกัน) เหมือนกดปุ่ม * ที่หน้ารอรับ hn น่าจะ ยืดหยุ่นขึ้นครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: LAB ติดตาม NCD EKG,UA ไม่มีใน Help ครับ

โพสต์โดย mit เมื่อ อาทิตย์ มี.ค. 18, 2012 12:03 am

EKG ในช่อง HCIS ใส่ EKG ครับ ที่สัตหีบเป็นกิจกรรม รหัส DXT010101 เพื่อออกใบเสร็จเป็นค่าตรวจด้วยเครื่องมือพิเศษ
เดี๋ยวตรวจสอบ help ให้ครับว่าทำแล้วนา
และก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำรหัส 8 หลักเป็นประโยชน์มากครับลืมไปเลย
ส่วนข้อ 1 ตรงรายละเอียดเป็นการแสดงบันทึกกิจกรรมที่บันทึกไว้เช่นการอ่านฟิลม์ หรือการอ่าน EKG ไม่ได้ไว้ให้เปลี่ยน Visit ครับ
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET