วิธีการจัดยา ในเมนูตั้งค่ายา มีตัวแปรมาแปะบนใบสั่งยาไหมครับ

วิธีการจัดยา ในเมนูตั้งค่ายา มีตัวแปรมาแปะบนใบสั่งยาไหมครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 30, 2012 2:28 pm

จริงๆแล้วไม่แน่ใจว่าใช้งานยังไงด้วยซ้ำครับ
ไม่ทราบว่ามีตัวแปรเพื่อให้ออกมาบนใบสั่งยา หรือ sticker ยาไหมครับ น่าจะนำมาใช้ประโยชน์ได้
แนบไฟล์
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: วิธีการจัดยา ในเมนูตั้งค่ายา มีตัวแปรมาแปะบนใบสั่งยาไหมครับ

โพสต์โดย mit เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 01, 2012 9:25 am

ใช้ในระบบจ่ายยาผู้ป่วยในครับ
ตอนนี้ยังไม่มีการแปรค่าออกมาเป็นตัวแปรครับ แต่เป็น field ชื่อ dose_len ในแฟ้ม druglist.dbf(field จะมองว่าเป็นตัวแปรก็ได้ครับ) ค่าใน field เก็บเป็น code ต่างๆครับจะนำมาแสดงต้องแปรcode ออกมาครับ เช่น 3 คือจ่ายทุก 3 วัน, 2 คือทุก2วัน(ดัวเดียวกับวันเว้นวัน)
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET