รายงานแบบ list ถ้า list ค่า CrCl ได้ด้วยจะมีประโยชน์มากครับ

รายงานแบบ list ถ้า list ค่า CrCl ได้ด้วยจะมีประโยชน์มากครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 30, 2012 3:28 pm

ถ้าต้องการใช้ ค่า CrCl เป็น trigger tool (ภาษา HA เค้า) เพื่อช่วยในการค้นหาผู้ป่วยที่มีปัญหาเรื่องไต
ถ้า list ออกมาได้ด้วยน่าจะเป็นประโยชน์มากกว่าครับ อาจจะตั้งเงื่อนไข lab=Creatinine ผลลัพธ์ก็ให้มีทั้งผล Creatinine และมีค่า CrCl พร้อมออกมาด้วยก็ดีเลยครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: รายงานแบบ list ถ้า list ค่า CrCl ได้ด้วยจะมีประโยชน์มากครับ

โพสต์โดย raknim เมื่อ เสาร์ มี.ค. 31, 2012 5:04 pm

Likeครับ เพราะตอนนี้ดูได้อย่างเดียว นำมาออกรายงานไม่ได้ครับ/ขอบคุณครับ
น้ำใจทำให้สังคมน่าอยู่
raknim

Re: รายงานแบบ list ถ้า list ค่า CrCl ได้ด้วยจะมีประโยชน์มากครับ

โพสต์โดย mit เมื่อ อาทิตย์ เม.ย. 01, 2012 9:02 am

ผล CrCl มีอยู่แล้วในรายงาน ncd น่าจะตอบความต้องการได้แล้วนะครับ รายงานออกมาเป็น excel ยิ่งน่าจะนำไปสร้างรายงานรูปแบบต่างๆได้ง่ายๆ
กรณีที่ไม่ใช่ผู้ป่วยในกลุ่ม ncd เนื่องจากการแสดงผล CrCl เป็นการแสดงค่าจากการคำนวณ ไม่ได้เป็นค่าที่เก็บไว้ ดังนั้นสามารถให้ mit-net ผลของ Cr ออกมาพร้อมน้ำหนักอายุและเพศ
ทาง excel แล้วเพิ่มช่องคำนวณ( CrCl )อีกช่องก็ได้เหมือนกัน
mit

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET