การลงข้อมูล ตรวจเท้า

การลงข้อมูล ตรวจเท้า

โพสต์โดย pitiwan เมื่อ อังคาร พ.ค. 29, 2012 9:15 am

รบกวนสอบถาม ค่ะ
เกี่ยวกับการลงข้อมูลการตรวจเท้า ของแฟ้มCHRONICFU เวลาที่จะลงข้อมูล ตรวจเท้าและตรวจจอประสาทตาค่ะ
ไม่ทราบว่าต้องลงข้อมูลตรงไหนค่ะ เพราะ ตอนนี้ทาง รพ.ลงข้อมูลได้ จากการกด Ctrl+F5 แฟ้มข้อมูลสุขภาพ แต่ยังหา ช่องที่ลงข้อมูลของการตรวจเท้าและตรวจจอประสาทตาไม่เจอค่ะ

รบกวนท่านผู้รู้ชี้แนะ ด้วยนะคะ
ขอบพระคุณมากค่ะ
ปิติวรรณ
pitiwan

Re: การลงข้อมูล ตรวจเท้า

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร พ.ค. 29, 2012 10:48 am

สร้างกิจกรรมขึ้นมา ในช่อง HCIS ก็ใส่ค่า ต่างๆ ตาม ที่กำหนดลอง F1 ดูครับ
เช่นตรวจเท้า คือ EF ตอนส่งออก chronicfu หมอก็จะส่งให้อัตโนมัติครับ
สำหรับ วัดรอบเอว HCIS=EW และต้องกำหนด หน่วยนับของกิจกรรม(รอง)=ซม.
ด้วยครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: การลงข้อมูล ตรวจเท้า

โพสต์โดย ahe-lab เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 21, 2012 10:55 am

ข้อมูลเพิ่มเติม
ข้อมูลที่ลง ต้องset กิจกรรม-ลงข้อมูล ผ่าน ข้อ 6 เมื่อกด F5 Chronic จะดูได้
หากบางหน่วยต้องการลงผล และพิมพ์ให้ผู้ป่วยดู หรือเก็บใส่แฟ้มผู้ป่วย ให้เพิ่มกิจกรรมในข้อ 4 lab ด้วย จะ Print พร้อมรายการตรวจ lab และสามารถเรียกรายงานผ่าน Excel
ahe-lab

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET