0110 รง.5 ดึงข้อมูลไม่ได้ค่ะ

0110 รง.5 ดึงข้อมูลไม่ได้ค่ะ

โพสต์โดย pitiwan เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 07, 2012 9:35 am

มีปัญหาในการดึงรายงาน 0110 รง.5 มันจะขึ้น ฟ้อง error พอ กด Ignore ไป เรื่อยๆ ค่าในรายงานก็ไม่ออกมาค่ะ
จะขึ่น Variable 'X_ROW' is not found และ Variable 'X_COLUMN' is not found
กด Ignore ไป ก็เหมือนจะดึงข้อมูลได้ แต่พอ ส่งออกเป็น Excell จะไม่มีข้อมูลออกมาค่ะ

รบกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยค่ะ ว่าต้องแก้ไข อย่างไร
ขอบพระคุณมากค่ะ
แนบไฟล์
ปิติวรรณ
pitiwan

Re: 0110 รง.5 ดึงข้อมูลไม่ได้ค่ะ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 07, 2012 12:13 pm

เวลา update โปรแกรมให้ copy rep115_1.* ไปใว้ใน g:\hospital\modify (อยู่ใน modify.zip ตัวที่อยู่ในหน้าเวบตอนนี้ก็ได้) แล้วสั่ง update ใหม่
ลองใน stand alone ก่อนก็ได้ ถ้าผ่านก็ ค่อยมาทำใน server ครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET