DRUGPRICE,DRUGCOST

DRUGPRICE,DRUGCOST

โพสต์โดย raknim เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 14, 2012 4:32 pm

เรียน หมอมิตรครับ
ตามที่หมอคิดราคายาในแฟ้มdrug (ทั้ง drugpriceและdrugcostใน21แฟ้ม) เป็นราคาที่คูณจำนวนแล้วนั้น
จากการสอบถามจากศูนย์เทคฯของ สนย.(อาจารย์จันทิพย์ทีมJHCIS)ได้ความว่า drugpriceและdrugcost นั้น เป็นราคาต่อหน่วยครับ
ไม่ใช่ราคาที่คูณจำนวนแล้วตามที่ปรากฏในแฟ้มdrug /ขอบคุณมากครับ/ธนศักดิ์
น้ำใจทำให้สังคมน่าอยู่
raknim

Re: DRUGPRICE,DRUGCOST

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 14, 2012 9:27 pm

ขอเสริม ด้วยครับ
ตอนนี้โปรแกรมของ สปสช เช่น E-tool
(ผู้เขียน คือ คุณ ไตรเทพ ฟองทอง กองทุนยาและวัคซีน สปสช) ก็มองว่า เป็นราคาต่อหน่วยครับ
แฟ้ม drug ที่ส่งออกจาก mitnet เมื่อนำเข้าโปรแกรมวิเคราะห์เลยทำให้ มูลค่าสูงกว่าความเป็นจริงไปมากครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET