รอบเอวแฟ้ม ChronicFu ไม่ออกครับ (มีรูปตัวอย่าง)

รอบเอวแฟ้ม ChronicFu ไม่ออกครับ (มีรูปตัวอย่าง)

โพสต์โดย chumkhan เมื่อ จันทร์ ม.ค. 28, 2013 4:26 pm

ไม่ทราบว่าผมตั้งค่าผิดตรงไหนครับ รบกวนคุณหมอ และ พี่ ๆ ช่วยดูให้หน่อย ตอนนี้กิจกรรมก็สร้างแล้ว เจ้าหน้าที่ก็คีย์แล้ว แต่ผลที่ออกมายังเป็น 0

รูปตัวอย่างคลิก ๆ
chumkhan

Re: รอบเอวแฟ้ม ChronicFu ไม่ออกครับ (มีรูปตัวอย่าง)

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พุธ ม.ค. 30, 2013 6:32 pm

ไม่น่าจะตั้งเป็น รหัส " SERVxxx" นะ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นสาเหตุของปัญหาหรือเปล่า
หลักการตั้งรหัส
http://www.thaimit.com/web_manual/r_item.htm
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: รอบเอวแฟ้ม ChronicFu ไม่ออกครับ (มีรูปตัวอย่าง)

โพสต์โดย chumkhan เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 01, 2013 11:20 am

sutthipongr เขียน:ไม่น่าจะตั้งเป็น รหัส " SERVxxx" นะ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นสาเหตุของปัญหาหรือเปล่า
หลักการตั้งรหัส
http://www.thaimit.com/web_manual/r_item.htm

ของพี่พงษ์ใช้หรัสอ่ะไรครับ พี่ถ้าตั้งเหมือนพี่แล้วออก ก็โอแล้วอ่ะครับ
chumkhan

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 1:49 pm

น่าจะเป็นที่รหัสตอนตั้ง SERV ลองเปลี่ยนดูครับของเขาค้อเป็นแบบนี้
รูปภาพ

รูปภาพ
โรงพยาบาลเขาค้อ (โรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียง)
http://www.khaokhohospital.go.th
พักเขาค้อ 1 คืน อายุยืน 1 ปี
ดินแดนแห่งทะเลหมอกภูเขา
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปืนใหญ่จอมสลัด

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 2:56 pm

ของเขาค้อ ก็ไม่ถูกเท่าไรนะโอ๋
เพราะว่ารหัส M สำหรับอุปกรณ์การแพทย์ ในแต่ คู่มือ หัตถการก็ใช้ M ได้ แต่เปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นน่าจะดีกว่า
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย Wantanee เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 08, 2013 8:42 am

บ้านบึง setอย่างนี้ก็ออกนะ
แนบไฟล์
.JPG
Wantanee

โพสต์โดย chumkhan เมื่อ พุธ ก.พ. 13, 2013 11:12 am

ลองแล้วครับได้ผล เป็นที่ รหัสกิจกรรมจริง ๆ ด้วย แต่กิจกรรมเดิมที่ใช้ไปแล้วมันแก้ไม่ได้ ผมเลยสร้างอันใหม่ขึ้นมาแล้วซ่อนอันเก่าไว้ครับ
chumkhan

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พุธ ก.พ. 13, 2013 11:56 am

แก้ได้สิ

ไปที่เมนู 8=>6. เปลี่ยนรหัสยาหรือกิจกรรมที่ได้ใช้ไปแล้ว
ใส่รหัสเดิม และรหัสใหม่
โปรแกรมก็จะไปแทนที่ของเก่าในทุกไฟล์ที่เกี่ยวข้องให้เลย
(ยกเว้นหมวดการเงิน จะไม่เปลี่ยนแล้ว)

sutthipongr

โพสต์โดย chumkhan เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 14, 2013 10:28 am

sutthipongr เขียน:แก้ได้สิ

ไปที่เมนู 8=>6. เปลี่ยนรหัสยาหรือกิจกรรมที่ได้ใช้ไปแล้ว
ใส่รหัสเดิม และรหัสใหม่
โปรแกรมก็จะไปแทนที่ของเก่าในทุกไฟล์ที่เกี่ยวข้องให้เลย
(ยกเว้นหมวดการเงิน จะไม่เปลี่ยนแล้ว)

ลองแล้วครับพี่พงษ์ แต่มันก็ดึงไม่ออก ไม่ทราบเพราะอะไร แต่ช่างมันเถอะครับ มันออกมาผมก็พอใจแล้ว เดินหน้าเดือนถัดไปก็โอเคครับ ย้อนหลังช่างมัน T T
chumkhan

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET