ีค่าเตียง ยา ใน 16 แฟ้ม eclaim ต้องรวมกันก่อนครับ

ีค่าเตียง ยา ใน 16 แฟ้ม eclaim ต้องรวมกันก่อนครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 16, 2013 3:01 pm

utility ปัจจุบันที่ส่งออก 16 แฟ้ม
สำหรับ ofc,lgo
ค่าเตียงประเภทเดียวกัน(สามัญ,พิเศษ) ใน adp ต้องรวมกันก่อนครับ เช่น นอน 3 วัน ก็ QTY 3
เวชภัณฑ์ ก็น่าจะเหมือนเตียง เพราะเก็บใน adp เหมือนกัน
เช่นเดียวกับ dru ครับ ยาตัวเดียวกันก็ต้องรวมกันก่อน
เพราะ eclaimจะไม่รับซ้ำ
ส่วน dateopd อาจจะใส่ วัน admit อย่างเดียวครับ
ผมส่งตัวอย่าง 16 แฟ้ม จาก hospxp ไปใน mail ครับ
สำหรับ ucs ไม่มีปัญหานี้ครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET