รายงานกิจกรรม ไม่ออกกรณีคีย์เป็น ชุดกิจกรรม

รายงานกิจกรรม ไม่ออกกรณีคีย์เป็น ชุดกิจกรรม

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ก.ค. 07, 2009 3:20 pm

กว่าจะหาสาเหตุได้ ว่าทำไมมันไม่ออก ปรากฏว่า ถ้าคีย์โดยใช้ชุดกิจกรรม จะไม่ออกในรายงานกิจกรรมแยกแผนก
ถ้าหมอสุมิตรแก้ให้ น่าจะดีมากเลยครับ เพราะหลายกิจกรรมจะทำเป็นชุดใว้เพื่อความสะดวกของคน คีย์

**อีกเรื่องครับ รายงานกิจกรรมแยก คน/ครั้งได้ไหมครับ และทำยังไง ผมงงมาตั้งนานแล้ว***
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ เสาร์ ก.ค. 11, 2009 7:03 pm

ทราบสาเหตุแล้วครับว่า
ถ้า key โดย set กิจกรรม จะไม่บันทึก INXXXXX ใน field PLACE ใน DRUGUSED ครับ
รบกวนหมอสุมิตร ช่วยแก้ให้ด้วยครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย mit เมื่อ อังคาร ก.ค. 14, 2009 7:43 am

เป็นความตั้งใจเดิมเลยคือต้องเข้าไประบุว่าทำกิจกรรมนั้นๆก่อนครับจึงจะบันทึกว่าทำแล้ว(ทำจริงๆ)ไม่เช่นนั้นเราจะได้ข้อมูลมากๆแต่ไม่มีคุณภาพครับ แต่ก็ถ้ามีข้อเสนอก็แนะนำเข้ามาครับ ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าจะให้ได้เร็วและมีคุณภาพได้อย่างไร ตอนนี้ประมาณว่าเวลาบันทึกเป็นกลุ่มอาจมีคำถามว่าทำทั้งหมดที่นี่แล้วหรือไม่ ถ้าตอบว่าใช่ก็จะบันทึกให้ดีไหมครับ
mit

...

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ก.ค. 14, 2009 7:49 am

เห็นด้วยครับ เพราะเข้าใจว่าส่วนใหญ่ตอนนี้บันทึกอยู่ ก็ไม่ได้กด spacebar แก้ไข ถ้าถามครั้งเดียวน่าจะดี เพราะส่วนใหญ่คนที่คีย์คือคนที่ทำอยู่แล้วครับ

sutthipongr

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พุธ ก.ค. 15, 2009 9:31 am

ช่วยกันดันกระทู้นี้หน่อยครับ หมอสุมิตรจะได้ทำให้ครับ

sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET