ช่วยกันแจ้งหน่อยครับว่า V8 มีอะไร เปลี่ยนแปลงบ้าง

ช่วยกันแจ้งหน่อยครับว่า V8 มีอะไร เปลี่ยนแปลงบ้าง

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 20, 2008 6:20 pm

1.รายชื่อ ผู้ป่วย นัด เดิม ที่เป็นสีชมพูจะ ไม่มีแล้ว ต้องกด F3 และ F5 เพื่อลงทะเบียน
2.การรวม HN HN ที่ ถูก รวมไว้ (ว่าง) ไม่สามารถนำกลับมาใช้ได้อีก
3.ถ้ามี ปัญหาโปรแกรมแจ้งว่า index เสีย # ให้ แจ้ง ผู้ควบคุมระบบ reindex
เรา reindex แล้ว ก็ยังไม่หาย
อาจจะเป็น เพราะ reccord ไม่ พอ ให้ กด Ctrl+F3 ย้อนหลังมาสัก 1 ปี แล้ว เข้า ข้อ 4 ใหม่
4.สามารถลบ หรือเปลี่ยนแปลง PCUCODE ได้ โดยลบเลข 13 หลัก จะเป็น การลบ pcu code ด้วย
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย pbyap เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 20, 2008 9:35 pm

สงสัยข้อ 3 ครับ

"3.ถ้ามี ปัญหาโปรแกรมแจ้งว่า index เสีย # ให้ แจ้ง ผู้ควบคุมระบบ reindex
เรา reindex แล้ว ก็ยังไม่หาย
อาจจะเป็น เพราะ reccord ไม่ พอ ให้ กด Ctrl+F3 ย้อนหลังมาสัก 1 ปี แล้ว เข้า ข้อ 4 ใหม่ "

ถ้าเรากด Ctrl+F3 เพื่อย้อนหลังไป 1 ปี แล้วเข้าข้อ 4 ใหม่ แล้วทำไงต่อครับ เพราะเครื่องก็จะเตือนว่าไม่ตรงกะวันที่ปัจจุบัน หรือไม่ต้องสนใจมันเลย ทำงานไปตามปกติ ช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณครับ
pbyap

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 21, 2008 8:50 am

pbyap เขียน:ถ้าเรากด Ctrl+F3 เพื่อย้อนหลังไป 1 ปี แล้วเข้าข้อ 4 ใหม่ แล้วทำไงต่อครับ เพราะเครื่องก็จะเตือนว่าไม่ตรงกะวันที่ปัจจุบัน หรือไม่ต้องสนใจมันเลย ทำงานไปตามปกติ ช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณครับ

ทำเพื่อเพิ่ม reccord ครับ ปกติ การเข้าใช้งานครั้งแรกของวันใหม่ จะทำการเตรียมเนื้อที่ให้อยู่อยู่แต่บางครั้งอาจจะ cancle หรือ ไฟตก ไฟดับ ระหว่างเตรียม reccord ทำให้ reccord ไม่พอ เราเลยต้อง ctrl+f3 เพื่อให้เพิ่ม reccord
หลังจากทำเสร็จก็ ctrl+F3 ให้เป็นวันปัจจุบัน ก็เข้าข้อ 4 ใหม่ ทำงานต่อเลยครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET