ดึงรายงาน 12 แฟ้มแล้ว Error

ดึงรายงาน 12 แฟ้มแล้ว Error

โพสต์โดย panya_id@hotmail.com เมื่อ พุธ ก.ค. 22, 2009 11:50 am

คือ ตอนนี้ผมใช้ mit_net V.8 อยู่ครับ เวลาดึงรายงาน 12 แฟ้ม เดือนอื่นๆนั้นไม่มีปัญหาครับ แต่ของเดือน มิ.ย.52 นั้น Error ตลอดเลย Reindex ก็ไม่หาย ใครพอทราบวิธีแก้ปัญหาช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ...

" โปรแกรม D2ARRAY LINE NO : 104 "
แฟ้มดัชนีของ OVST.DBF เสียหาย
panya_id@hotmail.com

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 23, 2009 5:30 pm

ที่ใช้อยู่ไม่เจอปัญหานี้นะครับ
อันดัีบแรกลองตรวจแฟ้มก่อน
ข้อ 9 >>8>>1>>1
ดูก่อน
version 8. เท่าไร ครับ
ถ้ายังไง up เป็นตัวล่าสุด(8.13) ต้อนนี้ดูก่อน

**ถ้าไม่ได้ อีก ก็โทรถามหมอสุมิตรเลยดีกว่าครับ ได้ความยังไงมา post บอกคนอื่นที่ webboard แห่งนี้ด้วยครับ

***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย panya_id@hotmail.com เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 24, 2009 2:48 pm

ตอนนี้ดึงรายงานได้แล้วครับและไม่มีปัญหาดังกล่าวแล้ว..ก่อนอื่นต้องขอบคุณ sutthipongr ก่อน
คือว่าปัญหาน่าจะเกิดการอัพเดทผิดเวอร์ชั่นครับ และผมจะอธิบายรายละเอียดนิดหน่อยนะครับเผื่อ รพ.อื่นๆจะมีอาการเหมือนกัน
ตอนแรก รพ.ผมใช้ V 7.32 แล้วมีปัญหามาก หมอสุมิตร ให้อัพเป็น V8.0 ตั้งแต่อัพมาเป็น V 8.0 มันไม่มีปัญหาเลย จนมาดึงรายงาน 12 แฟ้ม ของเดือน มิ.ย.52 ก็เกิดปัญหาดังกล่าว แล้วลองดึงเดือนอื่นๆ (ที่ไม่ใช่ มิ.ย.)ก็ปกติดี(ส่วนเดือน ก.ค.52 ก็ยังดึงได้นะครับ) ผมเลย ลองดึงรายงานของเดือน มิ.ย.ไล่ไปทีละวันจนรู้ว่า วันที่ 2-4 มิ.ย 52มีปัญหา พอคุณ sutthipongr ลองให้อัพเป็น (V 8.13)แล้วก็ลองทำดูมันก็ได้เลย น่าจะเกิดจากใช้ EXE (16 Jul 2009)ที่จริงEXEนี้ต้องเป็น 8.13 แต่ผมอัพเป็นแค่ 8.0 มันก็เลยมีบางไฟล์ไม่สมบูรณ์ ใช่รึเปล่าไม่รู้นะครับ
และอีกอย่าง คือผมเข้ามาแทนช่างคนเก่า ยังไม่ค่อยเข้าใจ Mit_net เท่าไหร่ แต่ก็ศึกษาและทำความเข้าใจ ไม่ได้ ก็ถาม รพ. ค้างเคียง หรืออ่าน Webboard เลยอยากลองทำดูก่อนถ้าไม่ได้คงต้องรบกวน หมอสุมิตร ครับ แต่อย่างไรผมก็ดีใจนะครับที่ยังมีคนค่อยให้คำปรึกษาจะผิดจะถูกก็ต้องลองทำดูก่อนไม่ได้อย่างไรค่อยว่ากันต่อไป จึงอยากให้เพื่อนๆแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆ [/url]
panya_id@hotmail.com

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 24, 2009 3:14 pm

ดีครับ เราต้องช่วยกันสร้างชุมชนตรงนี้ให้เกิดขึ้นครับ ถ้าเรารวมตัวกันได้ ประโยชน์ก็จะเกิดกับพวกเราด้วยกัน เอง เราใช้ mitnet กันมานาน รพ.ที่เหลืออยู่ตอนนี้น่าจะจัดเป็น แฟนพันธุ์แท้ mitnet แล้วนะครับ

ผมรู้บ้าง ไม่รู้บ้าง แต่ผมพยายามช่วยตอบคำถาม เท่าที่ตัวเองตอบได้มา ประมาณ 4 ปีแล้วครับ อยากให้ แลกเปลี่ยนกันเยอะๆ ครับ คำถามที่โทรถามหมอสุมิตร แล้วได้ คำตอบอะไรมา ช่วยกัน โพสต์หน่อยครับ

คือถ้าไม่ช่วยกัน ก็มาโทษโปรแกรมว่าไม่ดี แล้วไปใช้โปรแกรมอื่นกันหมด (ซึ่งโปรแกรมอื่นก็ดีนะครับ มองเรื่อง function น่าจะดีกว่าmitnet ด้วยซ้ำ) แต่ผมเองมองว่า mitnet ง่าย และยังตอบสนองได้ดี และเหมาะกับ รพช. ที่ระบบการบริหารจัดการไม่ค่อยได้เรื่อง และที่สำคัญ หมอสุมิตรยังพัฒนาโปรแกรมแบบหามรุ่งหามค่ำ อยู่นะครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET