ปรึกษา ถ้าจะนัดประชุมทาง MSN เพื่อหารูปแบบการจัดอบรม

ปรึกษา ถ้าจะนัดประชุมทาง MSN เพื่อหารูปแบบการจัดอบรม

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พุธ ก.ค. 29, 2009 7:07 pm

ผมเสนอว่านัดประชุมทาง MSN เพื่อหารูปแบบ เจ้าภาพ คณะทำงาน รวมทั้งรายละเอียดอื่นๆ
ถ้าเห็นด้วย ก็ นับ 1 กันไปเลยครับ...ช่วยกันเสนอ วันที่ เวลา ที่จะประชุมกันทาง MSN เลยครับ

sutthipongr@hotmail.com เสนอ นอกเวลางาน ครับ อาจจะช่วงเที่ยง หรือ ตอนเย็น หรือ ประมาณ 1 ทุ่ม หรือ 2 ทุ่ม ครับ วันที่ก็นัดมาเลยครับ

แล้วแต่สมาชิกนะครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย dr.duck เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 12:43 pm

add ผมเข้าไปด้วยล่ะกัน pisit_sompadung@hotmail.com
dr.duck

โพสต์โดย raknim เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 10:44 pm

raknim@hotmail.com ครับ
น้ำใจทำให้สังคมน่าอยู่
raknim

โพสต์โดย panya_id@hotmail.com เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 11:22 pm

panya_id@hotmail.com ส่วนผมสะดวก ช่วง 5 โมงเย็นเป็นต้นไป ของทุกวันครับ เพราะช่วงเที่ยง เวลาสั้นอาจ จะคุยกันได้ไม่เต็มที่ ผมอยากคุยอาทิตย์หน้านี้ยิ่งดี(ตั้งแต่ 3 ส.ค.52) แต่ปัญหาคือ บางโรงพยาบาลเขาไม่ได้เข้า webbord นะสิเขาอาจจะไม่รู้ข่าวที่เรานัดกันคุยครับ เช่น จังหวัด ผม อีก รพ.หนึ่งยังไม่เห็นเขาโพสน์เลย แต่นี่ไม่เป็นปัญหาครับเพราะผมมีเบอร์สามารถบอกกับเขาได้ เป็นห่วงก็คือ รพ.อื่นๆนะสิครับ
คำถาม
1. ผมรบกวนถามหน่อยนะครับ รพ.ที่ใช้ Mitnet ประมาณเท่าไหร่ครับ ?
2. ที่นัดคุยจะต้องพร้อมทุก รพ. รึเปล่า หรือ เอาแค่เฉพาะบาง รพ.ก่อนดี

กิจกรรมครั้งนี้ เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม และสังคม จริงๆ ช่วยกันแสดงความคิดเห็นนะครับ
panya_id@hotmail.com

โพสต์โดย dr.duck เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 9:45 am

เริ่มต้นก่อนครับ เท่าไร ก็เท่านั้น

5 คน 10 คน ก็เริ่มได้เลยครับ

ถ้าจะสะดวก บน webboard นี้ ก็ดีครับ เอากระทู้นี้ เลยก็ได้ครับ

ผมเริ่มเลยแล้วกัน

เป็นอบรม supervisor for MitNet

จัดที่ สัตหีบ เอาสัก 3 วัน
dr.duck

โพสต์โดย panya_id@hotmail.com เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 11:06 am

ดีครับ (อบรม supervisor for MitNet )และคุยกันบน webbord เพราะเวลาคนอื่นเข้ามาเห็นหรือสนใจอาจเข้าร่วมก็ได้
ประเด็นแรก เราเลือกสถานที่จัดและวันก่อนดีมั้ยครับ
- รพ.ตาพระยา และ รพ. วัฒนา จ.สระแก้ว ก็เห็นด้วยครับ จัดที่ ( สัตหีบ จ.ชลบุรี ) 3 วัน
ประเด็นสอง รพ.ละกี่คน
- ผมเสนอ 2-3 คนได้รึเปล่า ( เผื่อมีใครออกอีก จะได้ไม่ต้องอบรมพื้นฐานใหม่)
panya_id@hotmail.com

โพสต์โดย 11419 เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 11:11 am

อีก 1 เสียงครับ ร่วมด้วย อย่างไรก็ได้แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ครับ
11419

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 11:55 am

ถ้าเป็นที่สัตหีบ ชลบุรี ผมก็ว่า ดีเหมือนกัน ศูนย์กลาง และ เป็นแหล่งกำเนิด
และถ้าเป็นที่สัตหีบอยากได้ยินเสียง จากนฏาฯ(คุณชัยโรจน์ หรือผู้ใหญ่ลีก็ได้ครับ) ครับ..พอจะมาร่วมด้วยช่วยกัน ยังไงได้บ้างครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย dr.duck เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 12:37 pm

โรงพยาบาลล่ะกี่คนก็ได้ เสนอมาก่อนครับ

เพราะต้องคุยกับทางหมอสุมิตร อีกรอบว่า รับได้ประมาณ สักกี่คน

หลักสูตร กี่วัน ความรู้พื่นฐาน ที่ควรจะมี (ไม่งั้นจะตามกันไม่ทัน) อุปกรณ์ที่จะต้องเตรียมมา
dr.duck

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 2:59 pm

ที่คิดว่าน่าจะต้องมีการพบปะหรือฝึกอบรมกันบ้าง....เพราะที่ผ่านมาทางหมอสุมิตร และทางนฏาฯ ไม่ได้ขยับในเรื่องนี้

ถ้าทางนฎาฯหรือหมอสุมิตร(มีเวลา) เห็นด้วย ก็จะเป็นเรื่องที่น่ายินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

เสนอหลักสูตรพื้นฐาน ปูพื้นทบทวน

1.ความรู้พื่้นฐาน/คำสั่ง DOS เบื้องต้น
2.ความรู้พืนฐาน/คำสั่ง/Netware เบื้องต้น
2.1 การติดตั้ง Netware 3.12
3.ความรู้พื้นฐาน/คำสั่ง Foxdos 2.6 เบื้องต้น

ในส่วนของ mitnet คงต้องระดมสมองจาก หลายๆ รพ.ครับ

sutthipongr

โพสต์โดย adminpang เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 7:37 pm

รพ.จะแนะ ก็เห็นด้วยครับ adminpang@hotmail.com
ขึ้นระบบ 1 ธันวาคม 2547
MITNET VERSION 8.8x
SERVER NETWARE 3.12 50 USERS
CLIENT DOS,98,XP
http://www.chanaehosp.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
adminpang

โรงพยาบาลยะรัง 106 ถ.สิโรรส ต.ปิตูมุดี อ.ยะรัง จ.ปัตตานี

โพสต์โดย stardin เมื่อ เสาร์ ส.ค. 01, 2009 1:40 am

รพ.ยะรัง เห็นด้วยครับ hmyarang@hotmail.com
สตาดิน
stardin

ที่อยู่: โรงพยาบาลยะรัง 106 หมู่ 1 ตำบลปิตูมุดี อำเภอยะรัง จังหวัดปัตตานี 94160

โพสต์โดย pim เมื่อ จันทร์ ส.ค. 03, 2009 6:04 pm

รพ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งในการจัดอบรม Mit_net อยากให้มีตัวแทนแต่ละ รพ.ไป 2-3 คน เผื่อคนใดคนหนึ่งออกจะได้มีคนรู้อยู่สอนต่อ หรือถ้าจะมีการประชุมกันทาง MSN รบกวนแจ้ง วัน เวลา มาทาง E-mail ( tempiam_pim@hotmail.com ) ล่วงหน้าก่อน เพราะบางท่านอาจไม่ได้ Online MSN ตลอดเวลา Supervisor รพ.วัฒนานคร สามารถ Online ได้หลัง 17.00 น.

Supervisor ใช้ Mit_net มาประมาณ 5 ปีแล้ว แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้อยู่หลายๆเรื่อง ต้องโทรไปปรึกษาหมอมิตรตลอด เกรงใจท่านเหมือนกันแต่ไม่รู้จะปรึกษาใคร ปัจจุบันก็ยังมีปัญหาอยู่หลายเรื่องที่ไม่สามารถแก้ไขได้ด้วยตัวเอง แต่ยังพอใช้งานได้อยู่

ตัว Supervisor ของ รพ.เป็นผู้หญิง ไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมฯมากนัก ยังงัยถ้าจะจัดอบรมนอกสถานที่ รบกวนเตรียมเผื่อ Supervisor ที่เป็นผู้หญิงด้วย เคยไปอบรมเรื่อง PHP ทางผู้จัดคิดว่าจะมีแต่ผู้ชายเลยไม่ได้เตรียมเผื่อผู้หญิงไว้ วุ่นกันอีก
pim

supervisor

โพสต์โดย phaichamnarn เมื่อ จันทร์ ส.ค. 03, 2009 10:47 pm

รพ.ควนขนุน พัทลุง เห็นด้วยอยากยิ่ง ดีมาก ๆ กำหนดการไปเลย ยินดีร่วม
phaichamnarn@yahoo.com
phaichamnarn

...

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ส.ค. 04, 2009 8:34 am

เรื่องสถานที่จัดประชุม ส่วนตัวผมที่ไหนก็ได้ครับ
ต่อไปก็เรื่องหาเจ้าภาพครับ
ลองช่วยกันเสนอรูปแบบหน่อยครับ ว่าจะทำกันยังไงดี

หรือ Dr.Duck จะรับไปดีครับ

มองว่าจุดมุ่งหมายของการอบรม น่าจะมอง 2เรื่องหลักคือ
1.supervisor มีความรู้ และ
2.จะได้ช่วย support ทางหมอสุมิตรและทีมงานด้วยครับ

sutthipongr

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET