พยาบาลคีย์ข้อมูลฉีดยาผิด

...

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 7:09 pm

pt. ใช้สิทธิ์อะไร ครับ

*** ตอบแบบใช้โปรแกรมอย่างเคร่งครัด
ไม่แน่ใจ ver. ไหน
ถ้า ver ไม่เก่ามากน่าจะเหมือนกัน

ให้พยาบาลคนนั้น กดปุ่ม del ตรงกิจกรรม ฉีดยา โปรแกรมจะถามว่า คืนเท่าไร ก็น่าจะได้นะครับ

ก็จะบันทึกคืนให้ในวันปัจจุบัน
แต่ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าส่งออกไปใช้สิทธิ์ต่างๆ เช่น csmbs ,12 แฟ้ม จะตัดยอดให้หรือไม่
ยังงงอยู่เหมือนกัน
ลองดูวิธีนี้ดูก่อนครับ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET