ยังไม่สามารถปรับแก้ฉลากยาพิมพ์ผ่าน utility ได้เองครับ

โพสต์โดย nufc เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 13, 2009 11:42 am

ตัวอักษรที่พิมพ์ออกมา ไม่ครบเกิดจากสาเหตุอะไรครับ เช่น

กินครั้งละ 1 เม็ด วันละ 3 ครั้ง หลังอาหาร

ของผมพิมพ์ออกมา ตัว ร หายครับ จะออกมาเป็น หลังอาหา ครับ

ช่วยแนะวิธีแก้ไขหน่อยครับ
nufc

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ เสาร์ ก.พ. 14, 2009 4:18 pm

ผมก็เจอครับ คงเป็นเพราะตัวอักษรที่ p_d-ban (สำหรับ utility) เก็บค่า มันเกินกำหนด จำไม่ได้ว่า 34 ตัวหรืออะไรเนี่ยครับ(แต่ใน dos ไม่มีปัญหา) ผมลองเปลี่ยนจาก กินครั้งละ เป็น กิน
จะครบครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากให้หมอมิตร แก้เหมือนกัน

**ผมยังไม่ได้ทดลองว่า 0.25 ที่แปลงเป็น เศษหนึ่งส่วนสี่้่ หรือ 1+3/4 อะไรพวกนี้จะทำให้ฉลากครบถ้วนไหม คุณ nutfc ลองทดลองและแจ้งผลด้วยหน่อยครับ

ผมติดต่อ sale อยู่ว่าช่วยส่งเครื่องมาให้ลองหน่อย 2 อาทิตย์แล้วยังไม่ได้ ส่งมาให้
ผมกำลังคิดว่าจะทำเป็น sticker 5 รู ครับ(แต่ dos ก็ใช้ 4 รูเหมือนเดิม) font จะได้ใหญ่ๆ คนไข้จะได้อ่านง่ายๆ
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET