จะเปลี่ยน HD ที่ห้องยาและห้องการเงิน

..

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 02, 2009 10:36 am

เครื่องที่พิมพ์ทั้งใบสั่งยาและฉลากยา ที่ห้องยาน่าจะยังคง dos ไว้ก่อนนะ เพราะเสถียรกว่า และอีกอย่าง งานพิมพ์บน windows ก็ได้เฉพาะ ฉลากยา เท่านั้น
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย raknim เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 02, 2009 2:00 pm

ถ้าใช้ windows ที่ห้องยานี่ต้องใช้ laser printer สำหรับพิมพ์ใบสั่งยา ถ้าใช้ dot มันจะดีดใบสั่งยาขึ้นมาเวลาพิมพ์เสร็จ(เท่าที่เคยลองนะครับ) และใช้ thermal printer สำหรับพิมพ์สติ๊กเกอร์ยาครับ(แต่ใช้dotก็ได้ครับ) ที่ผมใช้อยู่ก็จะเป็น laser กับ thermal printer ครับ ไม่หนวกหูกับ dot แล้ว
น้ำใจทำให้สังคมน่าอยู่
raknim

โพสต์โดย dr.duck เมื่อ อังคาร ส.ค. 04, 2009 9:28 am

ห้องยา ผมยังชอบ rom boot กับ dot matrix

เพราะต้องเปิดเกือบ 24 ชม. ถ้าเป็น windows ไม่รอดครับ

แล้ว dot matrix ผมใช้มา แต่ละตัว เกิน 5 ปี ทั้งนั้น คิดราคาหมึก ราคาพิมพ์ แล้ว มันคุ้มกว่า

เพราะห้องยา พิมพ์ใบสั่งยา วันละ 300 ใบ สติกเกอร์ ก็ คูณ 5

มันนิ่งอยู่แล้ว ผมไม่ค่อยอยากยุ่งกับมันครับ
dr.duck

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET