ขออนุญาติหมอมิตร ครับ อย่าเพิ่ง up เป็น exe 8.02 1 dec

ขออนุญาติหมอมิตร ครับ อย่าเพิ่ง up เป็น exe 8.02 1 dec

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ธ.ค. 09, 2008 12:08 pm

ขออนุญาติหมอมิตร ครับ
อย่าเพิ่ง up เป็น exe 8.02 1 dec เพราะอาจเป็นปัญหากับการผ่านการเงิน
ผู้ป่วยนอก เจอปัญหา เกี่ยวกับการเปลี่ยนสิทธิ์ เป็นชำระเงิน ครับ
(สามารถเปลี่ยนได้ ตอนผ่านการเงิน แต่ถ้า ตั้งค่าบริการไว้ ก็จะบวกเพิ่ม อัตโนมัติ)
ผู้ป่วยใน เจอปัญหาตอน discharg จะเป็นสิทธิ์ ผู้ป่วยทั่วไป ต้องมา ctrl+f10 ก่อน

นอกจากนี้ หลัง ctrl+f10 แล้วยังไม่ refresh ทันที ต้อง pagedown ก่อนจึงจะเห็นข้อมูล
ครับ
ผมได้ up แล้ว แต่ ตอน up ไม่ได้ /u เพราะคิดว่า ไม่ได้เปลี่ยน โครงสร้างอะไร
คิดว่า จะ copy exe ตัวก่อนหน้านี้มาใช้ก่อน

ผมโทรไป ที่เบอร์คุณหมอสุมิตร ผู้รับสาย บอกว่าท่านอุปสมบทอยู่ครับ และน่าจะ ลาสิกขา อาทิตย์หน้าครับ
ขออนุโมทนามาณ ที่นี่ด้วยครับ

Mitnet 8.02 V 28/11/51
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย nirut เมื่อ พุธ ธ.ค. 17, 2008 10:22 am

งานเข้าแล้วพี่ สุทธิพงศ์ ผมเพิ่งอัปไปเป็น 8.02 1 dec แล้ว หมอมิตท่านแก้ไขเกี่ยวกับระบบนัด ที่ รพ.ผมใช้แล้วด้วย คือแก้ให้เวลาลบนัด นัดก่อนหน้าจะไม่ลบทั้งหมด ผมทำไงดีคับ กลับไปใช้ตัวเก่าก็ไม่ได้....
nirut

...

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ พุธ ธ.ค. 17, 2008 2:30 pm

ถ้าเปลี่ยนกลับไม่ได้ ก็ไม่เป็นไร ครับ ไม่ได้ร้ายแรงอะไร แค่ยุ่งยากขึ้น เช่น หลัง discharg เสร็จ ต้อง ctrl+f10 ให้ตรงกับสิทธิ์ จริง หรือกรณีที่ต้องผ่านการเงินด้วยสิทธิ์ชำระเงินเองอาจต้องลบค่าบริการทางการแพทย์ที่ add อัตโนมัติอีกที
อีกอย่าง ท่าน น่าจะใกล้ลาสิกขา แล้วมั้งครับ ??
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย nirut เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 18, 2008 10:38 am

พี่สุทธิพงศ์ ถามต่ออีกนิด เด็กที่เกิดในวันที่ 29 ก พ 51 จะลงขอมูลในแฟ้มเด็ก ตรงใส่วันที่เกิด มันใส่ไม่ได้ครับ เหมือนวันที่ไม่รู้จัก แต่ใส่วันที่ 28/02/2551 ใส่ได้ พอ29/02/2551ไม่ผ่าน รบกวนพี่ลองดูครับ ว่าเป็นไหม
nirut

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET