สอบถามปัญหาผู้ป่วยในครับ

สอบถามปัญหาผู้ป่วยในครับ

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ พฤหัสฯ. มี.ค. 19, 2009 11:29 am

เกิดอาการแปลก หลังจาก update เป็น 8.11
หน้า ผู้ป่วย Admit หายในผู้ป่วยบางราย มีขึ้นเป็นหน้าผู้ป่วยในเลย
หน้า D/C ขึ้น แต่กดดูใน F6 ไม่มีวัน D/C ไม่มี DX

สอบถามต่อด้วยครับถ้าลง Admit ผิดดันลง Admit เป็นครั้งที่ 2 ครั้งที่ 1 เป็นผู้ป่วยนอก ต้องการให้ครั้งที่ 1 เป็นครั้งที่ Admit ต้องแก้ไขอย่างไรครับ ผมลองไปแก้ที่ Ovst ฟิว i_opd ให้ครั้งที่ 1 i_opd เป็น 2 จาก 1 แต่ข้อมูลของค่ารักษาและค่ายาไม่ยอมมารวมด้วย
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปืนใหญ่จอมสลัด

**

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 20, 2009 8:22 pm

เกิดอาการแปลก หลังจาก update เป็น 8.11
หน้า ผู้ป่วย Admit หายในผู้ป่วยบางราย มีขึ้นเป็นหน้าผู้ป่วยในเลย
หน้า D/C ขึ้น แต่กดดูใน F6 ไม่มีวัน D/C ไม่มี DX

โทรแจ้งหมอมิตรเลยครับ
ของผมเจอหน้า discharge หาย 3 ราย
สอบถามต่อด้วยครับถ้าลง Admit ผิดดันลง Admit เป็นครั้งที่ 2 ครั้งที่ 1 เป็นผู้ป่วยนอก ต้องการให้ครั้งที่ 1 เป็นครั้งที่ Admit ต้องแก้ไขอย่างไรครับ ผมลองไปแก้ที่ Ovst ฟิว i_opd ให้ครั้งที่ 1 i_opd เป็น 2 จาก 1 แต่ข้อมูลของค่ารักษาและค่ายาไม่ยอมมารวมด้วย

ครั้งที่ ว่า เป็น opd หรือ ipd กำหนดที่ ovst.dbf field i_opd ถูกต้องแล้วครับ
มีอีกที่ คือ ipt.dbf ให้แก้ไขให้สอดคล้องกันด้วยครับ
ข้อมูลการรักษาต้องใช้ drugused.dbf ครับ ถ้าจะให้มันทบยอดมาก็ต้องมีค่าใน field credit เช่น cash มีค่า 10.00 ใน cradit ก็ต้องมีค่า 10.00 ด้วยครับ

ปัญหาคือการ browse drugused.dbf ซึ่งใหญ่มาก ทำได้ลำบากลองใช้อันนี้ ดูครับ
http://www.bkhc.moph.go.th/bk/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=382
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย raknim เมื่อ เสาร์ มี.ค. 21, 2009 10:27 pm

เรื่องหน้า admit หายผมก็เจอเป็นประจำครับ เดือนนึงก็ไม่ถึง 10 ราย คิดว่าเกิดจาก user เลยไม่ได้แจ้งหมอสุมิตร ใช้ mitrep ของสุทธิ์พงษ์แก้ไขให้เป็นหน้า admit ครับ
raknim

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ อาทิตย์ มี.ค. 22, 2009 12:57 pm

ขอบคุณครับคุณสุทธิพงษ์ ตกลงแก้ไฟล์ OVST กับ IPT สองไฟล์ ใช้ได้ตามที่คุณสุทธิพงษ์บอกมา แต่เรื่องหน้า Admin หายเดียวผมโทรคุยกับหมอมิตรอีกที
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปืนใหญ่จอมสลัด

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET