การ set memo ให้ตรวจสอบสิทธิ์

การ set memo ให้ตรวจสอบสิทธิ์

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร มี.ค. 31, 2009 8:14 am

แฟ้มชื่อ=G:\HOSPITAL\PUBLIC\PERSON.DBF
ต้องมีกลุ่มสิทธิ์=WEL /*อาจจะเป็น UC
ต้องมีรพ.หลัก=11421 /*รหัสรพ.

หมายเหตุ
/*....ไม่ต้องใส่เข้าไปด้วยครับ เป็นคำอธิบาย
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย raknim เมื่อ อังคาร มี.ค. 31, 2009 9:52 pm

ขอบคุณสุทธิพงษ์มากครับ
raknim

...

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร มี.ค. 31, 2009 11:27 pm

ที่ยุ่งไม่ได้ตอบ โทรศัพท์นี่ อ. HA ท่านมา ครับ

ผล ในฐานะงานเภสัช... ก็พอไปได้ครับ
ขอบคุณ service profile ที่ให้มาด้วยครับ
ขอธิปรายเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ...

ในส่วน IT และ สารสนเทศ อ. ไม่ได้ถามมากครับ
(ทั้งๆที่ในปัจจุบัน สำคัญ และตอบคำถามหลายอย่างใน รพ.อยู่ครับ แต่ก็ดีใจที่ไม่ได้ถามมาก)

ผมว่า ที่เราที่ใช้ mitnet กัน ขณะนี้ นะครับ ข้อดีคือ (ความคิดเห็นครับ)
1.ใช้ hardware ราคาถูก ประหยัด
2.software อดีตที่ซื้อมา ถูกมากนะครับ(ผมเข้าปีที่ 5 แล้ว)ปัจจุบันก็เหมือนได้เปล่านะครับ ไม่คิดเวลา update หรืออะไร ต่อมิอะไร(โปรแกรมอื่นที่เป็น opensource เริ่มใช้ ก็คิดโน่นคิดนี่ จน แพงมากมายครับ) ผลงานหลายด้านโดยเฉพาะด้านการคิดเงิน เรื่องสิทธิ์ OK มากมายเลย
3.ใช้ง่ายดีและใช้จนชินแล้วด้วย
4.มองว่า สามารถทำผลงาน เช่น 12 หรือ 18แฟ้ม จาก mitnet ได้ดีกว่า hoSXX เพราะบันทึกได้ง่ายกว่า และไม่ต้องใช้ คีย์บอร์ดสลับกับ mouse(โดยเฉพาะ รพ.เล็กๆที่ระบบหลายอย่างไม่เคยพร้อม)
ปล.

ข้อที่คิดว่าด้อย
1. ต้องเพิ่ม การตอบสนองต่อการพัฒนาคุณภาพครับ (ผมว่า หลาย % เกือบร้อย % ที่เปลี่ยน จาก mitnet ไปใช้ HosXX หรืออื่นๆ เพราะสามารถตอบสนองการพัฒนาคุณภาพใน รพ.ได้เยอะกว่า)
2.ความที่ โตมาจาก DOS อาจจะต้องเสียเวลากับการหาวิธีใช้งานบน winXP เป็นต้นไป เยอะเหน่อย(แบบ Mitnet หาไม่ได้แล้วครับ ทำงาน DOS และ windowsXP พร้อมกันได้)..
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย adminpang เมื่อ พุธ เม.ย. 01, 2009 11:18 am

ถูกต้องเลยครับ ผมก็ยังรัก MIT_NET เหมือนเดิม
ภาพประจำตัวสมาชิก
adminpang

โรงพยาบาลยะรัง

โพสต์โดย stardin เมื่อ พุธ เม.ย. 15, 2009 10:32 am

ตามที่พูดครับ โรงพยาบาลยะรัง เห็นด้วย และขอเป็นแรง และกำลังใจต่อไปครับ
สตาดิน
stardin

ที่อยู่: โรงพยาบาลยะรัง 106 หมู่ 1 ตำบลปิตูมุดี อำเภอยะรัง จังหวัดปัตตานี 94160

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET