18 แฟ้ม ไม่สมบูรณ์

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ อังคาร ก.ย. 22, 2009 10:52 am

ตัวอย่างเดือน ต.ค.51 ครับ Service คือที่ สปสช. จะตรวจให้ point
รูปภาพ

พอดีดูข้อมูลย้อนหลังจาก ไฟล์ที่ สปสช.คิด point ให้
File ที่นำมาคิด point เช่น woman pp surveil Mch ที่ถูกส่งออกจาก mit-net ไม่ได้ point เลยเป็น 0 หรือนำเข้าได้ไม่หมด ซึ่งผมก็ไปดู 18 แฟ้มของโรงพยาบาลที่ใช้ mit-net ในเวปนี้ ก็มีปัญหาเช่นเดียวกัน ได้ 0 หรือได้น้อยกว่าที่ควรจะเป็น
อันนี้ผมก็ตรวจราย record ตามโครงสร้าง ที่สปสช.กำหนดแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่ผ่าน

ตอนนี้ point 9 เดือนที่ สปสช.ส่งให้ดู โรงพยาบาลเขาค้อ ขนาด 30 เตียง point ที่ได้ 37,144.25 ครับ
โรงพยาบาลเขาค้อ (โรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียง)
http://www.khaokhohospital.go.th
พักเขาค้อ 1 คืน อายุยืน 1 ปี
ดินแดนแห่งทะเลหมอกภูเขา
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปืนใหญ่จอมสลัด

...

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ อังคาร ก.ย. 22, 2009 11:32 am

ถ้าส่งออก 18 แฟ้มจาก mitnet ต้องดูข้อมูลพื้นฐานหลาย แฟ้มผมว่าน่าจะครบถ้วนยาก
น่าจะส่งออกเป็น 12+8 จะดีกว่า

ในส่วนของ แฟ้ม surviel พอดีเพิ่งสังเกตเห็นว่ายังไม่เก็บ cid(เลข 13 หลัก) แต่ตอนนี้หมอแก้ให้แล้วครับ

ในส่วนของ pp mch ตรงนี้ส่วนใหญ่จะขาดตรงการติดตามหญิงหลังคลอด กับ เด็กที่นัดมา
ซึ่งถ้าข้อมูลที่นัดมาไม่ครบ คงจะไม่ได้ไปเลย ซึ่งตรงนี้ ก็ยังมึนๆ อยู่ว่า mitnet detect ตรงไหน
แต่วันที่ให้บริการ เช่น นัดตรวจหลังคลอดครั้งที่ 2 จะ detect ที่ ห้องบัตร ซึ่งตรงนี้น่าจะคุยกับหมอมิตรว่าจะทำยังไงให้ detect ในกิจกรรมจะได้ไหม

ในส่วนของ woman ก็คือไม่มี popup ให้ใส่เลย ที่ผมทำคือให้พยาบาล ซักประวัติและเวช เลื่อนลูกศรขึ้นลง ที่หน้าดำ ตรงสิทธิ์ จึงจะ pop มา ตรงนี้ก็น่าจะคุยกันว่าทำยังไงให้ popup ง่ายกว่านี้

ส่วนแฟ้มอื่นๆ ก็น่าจะเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้วครับ

รอบ 1 ปีงบ 52 ตุลา51-มีนา 52 รพ.ผมได้มาพอสมควร คิดว่า รพ.ที่ visit ใกล้เคียงกันในเขต 12 น่าจะได้มากที่สุดครับ point ต่อประชากร uc ประมาณ 2.133 (point 43,377.50)
ครัีบ mitnet ไม่ด้อยแถมเด่นเรื่องนี้ แน่นอนครับ แต่ต้องช่วยกันค้นหาสิ่งที่หมอมิตรทำใว้ครับ ว่ามันอยู่ตรงไหน
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ อังคาร ก.ย. 22, 2009 12:32 pm

เห็นด้วยกับคุณสุทธิพงษ์ครับ ในเขตเดียวกัน point ที่ได้ของร.พ.เขาค้อ ก็ ok ครับอยู่ในระดับดีพอสมควรมากกว่า ร.พ.60 เตียงบางที่ด้วยซ้ำไป แต่ถ้าได้เพิ่มขึ้นมาจากเดิมก็จะดีไม่น้อยครับ ในส่วนที่ สปสช.รับเข้าไม่ได้ ใจจริงอยากทราบวิธีการดึงข้อมูลของหมอมิตรครับว่าแต่ละ File ใน 18 แฟ้ม Flow มาอย่างไร ต้องคีย์ตรงไหนข้อมูลถึงจะถูกส่งออก เห็นว่าในปีงบ 53 จะให้ส่งออกเป็น 12+8 แทน
โรงพยาบาลเขาค้อ (โรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียง)
http://www.khaokhohospital.go.th

โพสต์โดย adminpang เมื่อ อังคาร ก.ย. 22, 2009 1:58 pm

ของ รพ.จะแนะ ในส่วนของไฟล์
EPI,FP และ Hom ที่ค่ายังเป็น 0
จะต้องไปเช็คตรงส่วนไหนอีกครับใน MIT_NET
ขึ้นระบบ 1 ธันวาคม 2547
MITNET VERSION 8.8x
SERVER NETWARE 3.12 50 USERS
CLIENT DOS,98,XP
http://www.chanaehosp.com
adminpang

โพสต์โดย ปืนใหญ่จอมสลัด เมื่อ อังคาร ก.ย. 22, 2009 3:04 pm

EPI ไม่ออก ต้องไปเพิ่มรหัสในส่วนของวัคซีนทุกเข็มที่ฉีด ในส่วนนี้ก่อนครับ
ตัวอย่างจะเป็น DTP เข็มที่ 1 ตรงที่วงแดง ๆ ครับ ถ้าไม่เข้าใจกด F1 จะมีอธิบายครับ

รูปภาพ

แล้วต้องให้งานส่งเสริม ลงข้อมูลเวลาฉีด DTP ด้วย เวลาส่งออก 18 แฟ้มก็จะสามารถส่งออกได้ครับ
FP ก็ทำเหมือนกันครับ

โพสต์โดย mit เมื่อ พุธ ก.ย. 23, 2009 1:51 am

เพิ่งได้ตัวตรวจมาครับข้องใจเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้น รู้วิธีตรวจแล้วคงไม่ยากครับ
mit

แต่ละ File ใน 18 แฟ้ม Flow มาอย่างไร ต้องคีย์ตรงไหนข้อมูลถึง

โพสต์โดย 11419 เมื่อ อาทิตย์ ก.พ. 07, 2010 6:49 am

ปืนใหญ่จอมสลัด เขียน:เห็นด้วยกับคุณสุทธิพงษ์ครับ ในเขตเดียวกัน point ที่ได้ของร.พ.เขาค้อ ก็ ok ครับอยู่ในระดับดีพอสมควรมากกว่า ร.พ.60 เตียงบางที่ด้วยซ้ำไป แต่ถ้าได้เพิ่มขึ้นมาจากเดิมก็จะดีไม่น้อยครับ ในส่วนที่ สปสช.รับเข้าไม่ได้ ใจจริงอยากทราบวิธีการดึงข้อมูลของหมอมิตรครับว่าแต่ละ File ใน 18 แฟ้ม Flow มาอย่างไร ต้องคีย์ตรงไหนข้อมูลถึงจะถูกส่งออก เห็นว่าในปีงบ 53 จะให้ส่งออกเป็น 12+8 แทน
11419

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET